เล่น ps3 (MGS4) บน PC ยังไง ?

คือผมไ้ด้ Load bit game Metal Gear Solid 4 มานะครับ เนี้อที่ 40 GB แล้วผมสงสัยว่ามันเล่นยังไง เพราะไม่มีตัว setting ผมเลยศึกษาพบว่าต้องมีตัว ps3jailbreak แต่มันต้องใชักับ ps3 ด้วยหรือไม่ งง แล้วผมจะต้องทำอย่างไรถึงจะเล่นได้ ช่วยเแนะนำด้วยนะครับเพราะจะไปโพสตามเวปเกมส์ดัง ๆ เขาก็ไม่ให้โพส ขอบคุณครับ

บทวิจารณ์: 8 คนอ่าน: 35,813
โดย: ยาฆ่าหญ้าตราหมาแดง
มากกว่า 3 ปีที่แล้ว
บทวิจารณ์ของ @cloud
ยาฆ่าหญ้าตราหมาแดง
เมื่อ มากกว่า 3 ปีที่แล้ว
...
ช่วยด้วยน่าครับ

nickys39
เวลเวล 8 แล้วครับ อัพสกิลอะไรดี
   เห้ย . . . มันเอาใว้เล่นกับ PS3 
 มันลงคอมไม่ได้ . . .
...
แล้วเขาเอามาให้load ทำไมอะ
CaptainPrice
.....
ถ้าเป็น เกม PC เนื้อที่เกมมันไม่ถึง 40 gb หรอกคับ 

ต้องไรท์ใส่แผ่น บลูเรย์เล่นใน PS3 นะผมว่า 
ซาตาuปีกขาว
ซาตานปีกขาว (จุดเริ่มต้นของจุดจบ)
มันไม่มีตัว setup หรอกครับมันเป็นแผ่น BR ที่เอามาใช้กับเครื่อง PS3 ไม่ใช่ PC
ps3jailbreak คือเครื่อง PS3 ที่เค้าแก้ให้เล่นแผ่นปลอมได้ครับ
เค้าเอามาให้คนที่มีเครื่อง
PS3 jailbreak โหลดมาเล่นครับ (อ่านก่อนโหลด)
...
ขอบคุณครับ

nickys39
เวลเวล 8 แล้วครับ อัพสกิลอะไรดี
  อยากรู้มั้ยเค้าเอามาให้โหลดทำไม ลองถามตัวเองดิคุณโหลดมาทำไม 555+
โดเรมอน
ร้อนตับ(น้ำ)แตก! อิอิ(^_^)
สรุปก็คือ ไม่มีเครื่องPS3 ก็เล่นบ่ได๋ ถ้าอยากเล่นในคอม คงต้องรอ แฮกเกอร์เก่งๆ มาทำโปรแกรมแบบ ePSXe ที่ไว้ใช้เล่นPS1 ล่ะมั้งครับ (ป่านนั้นมันคงจะPS4-5และมั้ง)
เสนอบทวิจารณ์กระทงด้วย Facebook
โปรดละเว้นการโพสข้อความหรือภาพอันผิดกฎหมาย หรือลบหลู่สถาบันหลักของชาติ ระบบจะบันทึก IP Address ของท่านตามกฎของกระทรวง​หากเราถูกดำเนินคดี ข้อมูลของท่านจะถูกส่งให้ตำรวจเพื่อดำเนินการต่อไป
ขอความกรุณาอย่างพึ่งโพสต์ กระทง/กระทู้/บทวิจารณ์ ที่เกี่ยวข้องกับการเมือง จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น ขอบคุณค่ะ