พระคาถาต่างๆ(ไม่ได้บ้าไม่ได้งมงายแต่อยากไห้รู้ไว้เป็นสิริมงคล)

สิ่งที่จะบอกต่อไปนี้จะบอกแค่คร่าวๆในส่วนของคำอะธิบาย แล้วเอาไปตีโจทย์เอาเองรึกันนะคับ

จงจำไว้ว่าหากท่านนำไปไช้ควรไช้คู่กับสมาธิ

เริ่มเลยรึกัน
1พระคาถา แคล้วคลาด

อะสิสัตติ ธะนู เจวะ สัพเพเตอาวุธานิจะ ภัคะภัค 
คา วิจุณณาน โลมังมาเม นะผุสสันติ...ฯ

พระคาถาบทนี้บริกรรมไว้ แคล้วคลาดอาวุธทุกประการ ถึงจะถูกต้องตนก็มิเป็นอันตราย

2พระคาถาทรหด

นะสะจะกะ กะจะสะนะ...ฯ

พระคาถาบทนี้ เสกผงคลี หรือเสกแป้งก็ได้ เสกทาตัว เป็นมหาคงทนทรหดดีนัก

3มนต์เทพรำจวน

โอมเทพรำจวนป่วนจิต คะนึงหาระทดระทวยใจ พุทธัง มิตรจิต ไม่ตรีพิศวาส รำพึงคะนึงหา
ธัมมังมิตรจิต ไมตรีพิศวาส รำพึงคะนึงหา สังฆังมิตรจิตไมตรีพิศวาส รำพึงคะนึงหา นาสังสิโม
ถ้าไม่เห็นหน้ากูเสมือนหนึ่ง เป็นบ้า จะภะกะสะ ถ้าไม่เห็นหน้ากูทำไห้ร้องไห้ดั่งไฟรน
นะมะพะทะ ทำไห้มึงรำจวนป่วนจิต พาใจไห้คิดถึง นะโม พุทธายะ ใจมึงเหมือนหม้อน้ำตั้งบนไฟ
เดือดพลุ่งพล่าน ซ่านเซ็นอยู่ร่ำไป พุทโธจิตใจเส่หาพามาหากู จิตติจิตตัง ปิยะมะมะ โอมเทพรำจวนสิทธเสวาหะ...ฯ

มนต์เทพรำจวนบทนี้ ไช้สำหรับภาวนาเวลากลางคืนดึกสงัด นึกถึงคนที่เราต้องการไห้เขารักเรา
ภาวนาจนครบ7วัน คนที่เราต้องการไห้รักอยู่ไม่ได้มีความร้อนรุ่มกลุ้มใจ จะต้องมาหาเรา ถ้าไม่มาหาเราจะต้องคุ้มคลั่ง เป็นบ้าหรือเสกบุหรี่สูบควันพ่นลมพัดควันบุหรี่ไปถูกคนอื่นที่เราต้องการไห้เขารักเรา

ปล.ว่างๆจะหามาไห้อีกจร้า ไครอยากได้บทไหนบอกไว้นะเดียวจะหาไห้คับ

บทวิจารณ์: 8 คนอ่าน: 14,368
โดย: มอส
มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
บทวิจารณ์ของ @cloud
เด็กเทพฯ
เมื่อ มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
กลับมาแล้วจ้า ^_^
ชอบศึกษาคาถาต่างๆเอาไว้ท่องสวด เพื่อเป็นศิริมงคลเหมือนกันน่ะค่ะ
ไม่รู้ว่าบทไหน สวดแล้วสรรพคุณจะดีจริงไม่จริงใครว่าดีสวดไว้ก่อนค่ะ อิ อิ อิ ถ้าใจเราศรัทธาซะอย่าง คาถา และเครื่องรางของขลังใดๆก็ขลังหมดล่ะค่ะ สำหรับตัวเองมองเรื่องแบบนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ไม่ใช่ความบ้า งมงายล่ะค่ะ...
  แล้วจะแวะมาหาคาถาดีๆแถวนี้อีกนะคะ ..ขอบคุณที่หาอะไรดีๆมาฝากกันนะคะ
Shwinn
ให้คืนวันได้ผ่านไปอย่างมีค่า
ผมว่ามันไม่งมงายหรอกครับ เรื่องคาถาต่างๆ เป็นสิ่งช่วยให้ใจเรามีสมาธิ นึกถึงเรื่องที่เราปรารถนา พอเรามีสมาธิ จะทำอะไรๆ มันก็สำเร็จ 
โด่ง_ดุ๊ก_ดิ๊ก
you cant break the rule, if you don't know what they are.
อยากได้ คาถา ที่ช่วยในความรักคับ ><
มอส
0808188216
ดัน
joystick
เห็นต่าง ฆ่ากันเอง สิ้นชาติ

คาถาผมจากการศึกษาพระธรรม

"อย่าประมาทในการดำรงชีวิต"

ผมมีแค่นี้แหละ

ครรชิต
เมื่อ มากกว่า 3 ปีที่แล้ว
คาถาขับรถปลอดภัย จากหลวงพ่อคูณ
"ระวัง"
ควิส
Nice! ThankYou!
แนะนำก่อนจะบริกรรมคาถาทุกบท ควรจะทำการบูชาครูของคาถานั้นด้วยนะคับ
busoh_sensen
ภาษากายสอนใจภาษาไทยสอนเธอภาษาพ่อเธอเหรอสอนเธอหลายใจ

จัด ไป

เสนอบทวิจารณ์กระทงด้วย Facebook
โปรดละเว้นการโพสข้อความหรือภาพอันผิดกฎหมาย หรือลบหลู่สถาบันหลักของชาติ ระบบจะบันทึก IP Address ของท่านตามกฎของกระทรวง​หากเราถูกดำเนินคดี ข้อมูลของท่านจะถูกส่งให้ตำรวจเพื่อดำเนินการต่อไป
ขอความกรุณาอย่างพึ่งโพสต์ กระทง/กระทู้/บทวิจารณ์ ที่เกี่ยวข้องกับการเมือง จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น ขอบคุณค่ะ