มึง(ผี) กับ กู

บทวิจารณ์: 56 คนอ่าน: 7,119
โดย: pjim99
มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
มึง(ผี) กับ กู
บทวิจารณ์ของ @cloud
Noobman
เมื่อ มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
รักน่ะ จุ้บๆ
จ๊ากกกกกกกกกก เฮียจิ้มของขึ้น.................. ใจเย็นๆครับพี่ทุกอย่างมีทางออกเสมอ T===T
pjim99
555
Noobmanหลุดมา 1 ผีแล้ว
อ้าวไอ้นูปแมนคนนี่หว่า
เข้ามากระทู้ล่อเป้าทำไมอ่านให้จบก่อนดิ 
เดียะ....ปัดเหนี่ยวเลย
pjim99
555
ไม่สำเร็จวะ เฮ้อ มีแต่คนเข้ามา ...
หลอกผีไม่ได้ซักตน ...
เซ็งเลย ...
ว่าจะดักผีซะหน่อยหายเกลี้ยงเลย...
อารายฮะ
แด่อิสรภาพ
เฮียชูวิทใจเย็นๆ ผีเผอที่ไหน ไม่เห็นมี!!
MoNKHeLP
!!!!~*..อยู่เป็นไร่เลย์ l2aST@mAn..!~*>เพียบ..24..ชม.!!!<~^..บ่แม่นเสี่ยวมึงเด้อ..เตะปากแตกซะบ้อ?..^~>
ผมล่ะผีหรือคน ก็ยังงงกับตัวเอง..
MoNKHeLP
!!!!~*..อยู่เป็นไร่เลย์ l2aST@mAn..!~*>เพียบ..24..ชม.!!!<~^..บ่แม่นเสี่ยวมึงเด้อ..เตะปากแตกซะบ้อ?..^~>
บังเอิญว่าง คับ
Yada
ตัวเราก็แค่ส่วนหนึ่งที่เล็ก ๆ ในรอบข้างที่ยิ่งใหญ่

ผีตัวนี้ได้ไหมค่ะพี่จิ้ม...แหะๆๆๆ
สวัสดีวันเด็กจ้า...ไปเที่ยวๆๆๆ กันเถอะ น๊าๆๆๆๆๆๆๆ

sleepwalk
29-11-2010 :18.30
ฟุตบอล: 2

ผมเด็กหงษ์ครับ อิอิ
pjim99
555

เดี่ยวผี เดี่ยวคน พี่จิ้มงงไปหมดแล้ว 555+

ตั้งกระทู้บ้าบอ...สงสัยเราจะเพี้ยนแล้วน้องๆครับ...

farmeagle
TOT เน็ตเป็น เหมี้ย อะไรวะ ห่าราก
ผมยอมเป็น ผี
เพราะผมอยากช่วยเหลือ

- -  แต่นี่มันล่อ กันชัดๆ
ถึงไงผมก็ยอมเป็นผี
ปากกาหมึกหมด
นครินทร์ กิ่งหัก
เป็นเอามาก

astatic

เอ้าเข้าว่าว่ามึง(ผี) อ่ะกุเป็นผีก็ผี อิอิเบื่อคนแล้ว

หลวงศรียศ
มาเป็นพักๆๆ

สงสัยพี่จิ้มแฟนผีแหงๆๆ ผมแฟนหงส์ครับ

หลวงศรียศ
มาเป็นพักๆๆ

^
^
^ พี่เอายันต์มาแปะไว้แล้วผีจะเข้าไงล่ะพี่55555 (ล้อเล่นนะน้องหนิง)
นางอายนายแอบ
555

ผีมาแล้ว

Anto
สบายๆ ชิลๆ
i_dunno!!!
@CLOUD น่าเบื่อ
5555
เอริค
ไอดีนี้แจ้งลบ ค่ะ
พี่จิ้ม ล่อผี มันไม่เข้ามาหรอกค่ะ พี่ พวกหนี้ฉลาดจะตาย
TTiiccKK^^
Awesome
เอ่อ คุณ พี่ จิ้ม แล้ว

เค้า เข้า มา ทู้ นี้

เป็น คน หรือ ผี อ่า

แต่ ยัง เงง เงง อยู่ เลย

ผี อา ไร

ห้า ห้า ห้า

Anto
สบายๆ ชิลๆ
ผมสมัครมา 7 เดือน ขยันลงกระทงทุ๊กๆวัน  คะแนนไม่เยอะครับพี่จิ้มครับ
แต่ด้วยความชอบ ก็เลยลง

เวล 8 เอง กว่าจะได้มาแต่ละคะแนนนี่มันยากเน๊อะเดี๋ยวนี้อ่ะครับ
ส่วนดาวที่ได้ ก็ 19 ดวงครับ
มาจากการเม้นต์กระทงของอันโตทั้งนั้น

พี่จิ้มสอนมั่งดิ เขาทำกันยังไง อิอิ
แต่ไม่เอาดีกว่าครับ 
ผมชอบแค่นี้แหละ

pak6639
come back!!!!!
มายืนดู
beergarden
:}

ผีสลับหัว  

picgoroo
โอ้วๆ
พุดอะไรกัน
pjim99
555

ถ้าผมเป็นเพื่อนคุณ

แล้วเข้ามาพูดให้คุณใจเย็นๆ ขึ้น

เพราะผมไม่ได้ดูว่าคุณจะตั้งกระทงยังไง

ผมดูแค่ เจตนา  ของคนที่ให้กำลังใจ ผมสังเกตุว่า  คอมเม้นที่เขาพูด

ไม่ได้มีเจตนา เอาฮาแต่อย่างไร เทียบกับลักษณะ ที่คุณตอบ

ถ้าการที่ผมฟังคุณตอบแบบนั้น แล้วโมโหแทนเพื่อนของคุณ

ผมยอมเป็นผีดีกว่าคนครับ

ยังไงก็ตาม ตอนนี้ผมใจเย็นขึ้นแล้ว และได้รู้ว่า คุณกับ Noobman เป็นเพื่อนกัน

ซึ่งผมได้พูดอะไรออกไป ผมก็ขอโทษด้วยแล้วกัน

ไม่มีอะไรครับแค่ตั้งกระทุ้ตามกระแส
ว่าพี่จิ้มอาจเป็นคนโผงผางตรงไปตรงมาเกินไป
พอเราเปลี่ยนคำพูดเป็นตัวหนังสือก็เลยทำให้คนคิดไปต่างมุม
จริงๆแล้วตัวจริงพี่จิ้มเป็นคนสบายๆชอบเที่ยวครับ
ไม่ค่อยไปยุ่งเรื่องคนอื่นเค้า
พอดีน้องหลายคนในนี้เค้าเถียงๆกันด่าๆกันเลยแบบว่าออกมาปรามมั่งครับ
 อายุผมมากแล้วแต่ว่ายังมีเพื่อนต่างอายุต่างความคิด
เราก็เลยต้องแสดงความรู้สึกที่ตรงมาจากใจเรา
บางที่อาจถูกใจใครหลายคนหรือไม่ถูกใจก็ต้องขอโทษด้วยครับ
คือมีเหตผลส่วนตัวครับว่า

เราไม่อยากให้ใครมาใส่หน้ากากกันในตัวหนังสือครับ

มันเหมือนไม่จริงใจ  แบบว่าเล่นกันเพื่อนกันตรงๆดีกว่าครับ
มีอะไรคุยกันตรงๆ

สร้างวัฒนธรรมในเว็ปสีแดงดีๆ

ก็ชอบมีคนเอาผีมาป่วนเลยอยากให้กระแสมันแรงๆไปเลย
จะได้ขุดความรู้สึกอึดอัดของคนอื่นออกมาระบายบ้าง
 แล้วเมือพายุผ่านไป เรื่องเลวร้ายผ่านพ้น
เราก็จะเหลือแต่ความราบเรียบ และสงบ
ที่เราจะคัดและกลั่นกรองในการที่จะคบ ในธาตแท้ของคนออกมาว่า
เราจะคบใครต่อไปในอนาคตได้ และเว้น คนที่เราไม่น่าคบต่อไป

...............................................พี่จิ้มนับถือคนที่ออกความคิดเห็นครับ

hell_angel2523
ไม่เห็นฝุ่น
จะจับผีต้องเอาไก่ไปล่อมันก่อนครับครับ
FoUt
FHAC

โห...ผีเยอะเลย อิอิ

ทองก้อน
ช่วงนี้เรียนป.โทแล้วไม่ค่อยมีเวลาเลย..เหนื่อยจังแต่ก็ยังดีที่มีคุณคอยอยู่ให่กำลังใจอยู่ตลอดเวลา..รักคุณน่ะคับที่รักของผม..( ใครว่าแอดมาคุยกั ...
^^^^^^^^^^^^ พี่จิ้ม คับ ผมมาละคับมอะไรให้ช่วยไหม น้องหนิงละคับ
!_4m>[R]ay__+[เรย์]
ราตรีสวัสดิ์

ผีเยอะมากเลยนะครับ จับได้ไหมครับ พี่

WL555
ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว

ผมเป็นผีทุกคืนเลยครับ

ผีลูบหัว 555+

อย่าซีเรียสนะครับ ผมนานๆก็จะเข้ามาทีเหมือนกัน
อยู่สีแดงมาก็นาน ตั้งแต่ยังไม่มีไอดี จนมาสมัคร แต่เวลก็กระจ๋อย เหอๆ
ตอนนั้นยังมีที่ดังๆก็ goftsum(มั้ง..ถ้าจำไม่ผิด) ที่ชอบโพสแค่ว่า "ตัดต่อ" แล้วก็ลบ ตอนแรกๆคนก็ด่า ตอนหลังๆก็ปล่อยมันถือซะว่าเป็นตัวฮาไป
ก็ไม่อยากให้สีแดงเป็นแบบนี หนุกหนานๆดีกว่านะ

คุ้มขุนแผน
ไอ้น้องกูจะบอกให้รู้ว่าสี แดงเกิดมาได้อีก 10 วันจะ 4 ปีแล้ว

เฮ้ย  จิงดิ

- -*

แสดงว่าผมเล่นตั้งแต่พึ่งเปิดเลยนะเนี่ย

แต่พึ่งสมัครไอดี -.-
ลิงบินได้
แอ๊ยๆ
อืมมมม.... ไม่เข้ามานาน สีสันเพียบเลย
สำนักข่าวCnn
BabyBlue

ผีเยอะจริงๆ ครับ เพื่อน เต็ม ไปหมดทั้ง  พี่จิ้ม
สำนักข่าวCnn
BabyBlue

เวปนี้ สีสัน สนไสแบบนี้นี่เอง  สนุกละครับ  เอาใจช่วยพี่จิ้มครับ
pjim99
555
อ๋อ ครับพี่ผมได้อ่านแล้วครับรู้สึกว่าอีกคนนึงเขาจะเข้าใจผิดนะครับ หุๆๆ ^^ ไม่เปงไรครับ
คำสั่ง:   ตอบ  |  ลบ
Noobman
pjim99
555
ไม่เป็นไรนูปแมน คนเราย่อมมองหลายมุม เราก็อธิบายในมุมของเรา จะผีจะคนช่างมัน เพียงแต่ไม่ชอบคนที่เอาผีมาหลอกด่าไม่เอาตัวจริงมาด่าเราให้เสียภาพเค้า เราเสียภาพอยู่คนเดียวอยู่ในที่แจ้งทำตัวลำบากพวกแอบหลังผีสู้มันไม่ได้ มันเก่งเรื่องแอบไม่กล้าว่าต่อหน้าจริงๆ ถ้าเป็นผีมาด่าพี่ไม่สน และ ไม่เคยสนใจ แต่ถ้าเป้นคนที่เค้ามาทักด่าเราตรงๆพี่ก็น้อมรับ และปรับปรุงตัวเองที่เราผิดจริง อันไหนไม่ใช่เราก็อธิบายเค้าในมุมของเรา ก็แล้วแต่เค้าจะมีสิทธิฟังเราแล้วเข้าใจหรือไม่นั้นเป็นเรื่องใจเค้าครับ (ส่วนเรื่องผี ของพี่จิ้มบางคนสงสัยมากว่าพี่มีผีกี่ตัวเดี่ยวพี่จิ้มว่างเมื่อไหร่โทรนัดผีที่มีตัวตนของพี่จิ้ม มาออนไลน์สีแดงพร้อมเบอร์โทร จะได้รู้ว่าผีพี่จิ้มตัวตนเป็นใครเป็นการเปิดตัวผีของพี่จิ้มแบบสุดๆไปเลยดีกว่าคนเค้าจะได้รู้ไปว่าผีของพี่จิ้มเป็นผีดิบ ที่มีตัวตน รับโทรศัพท์ได้ ตอบได้พร้อมกันที่เดียวเสียดายอยู่ไกลไปหน่อยไม่ได้อยู่กรุงเทพด้วยกัน บางผีก็อยู่เชียงใหม่ บางผีก็อยู่เกาะช้าง เวลาไม่ตรงกัน เดี่ยวผีว่างๆ ค่อยนัดมาชุมนุมผีดีกว่าครับ)
บรรลัยการช่าง
กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน
วันแดงเดือด
pjim99
555
ไม่หรอกพี่แค่อยากปั่นกระแสผีๆออกมาแค่นั้นเองครับ
ผมไม่ได้ทะเลอะกับใคร คนไหน แค่ออกตัวทะเลอะกับผีเท่านั้น
คน สมาชิกสีแดงจะได้รู้ ว่าเว็ปมันสกปรก หน้า หลังเป็นแบบไหน
พายุ ลมฝน ต้องมีเปียกมีแฉะ และอาจทำให้รำคาณบ้าง
ต้องมีคนยอมเสียสละที่จะออกตัวบ้าๆมาปรามผีๆบ้าง
สีแดงเป็นเว็ปที่ผมรัก
ผมเลยอาสา แทนเพื่อนสมาชิกรบกับผี

อาจมีมุมมองที่ผมบ้า 500 หรือเพี้ยนพูดจา ส่อเสียด ด่าทอแสดงธาตุแท้
ตัวจริงผมเป็นอย่างนี้จริงๆ ตรงไปตรงมา ขวานผ่าซาก

มีบ้างที่คนไม่ชอบ ก็แล้วแต่เลือกคบ
ผมคนตรง คนจริง ผมจะไม่ยอมให้ผีหรือใคร
มาทำให้เว็ปสีแดงของคุณหมูแดงเน่าอีก

เมื่อใดที่เราเห็นธาติแท้ผีแล้ว
และสืบล่อรู้ว่าเป็นของใครแล้ว ผมจะได้ไม่โง่คบ เจ้าของผีคนนั้น
 เราก็เลือกคบกับคนดีๆ....ในสีแดงดีกว่า
คนไทย_สายเหลืองธรรมดาๆ
Long Live The King!! ขอคาดสายเหลือง
ผีไทย_สายเหลืองธรรมดาๆ
อนาคิน
กระทู้ความรู้ยิงขึ้นฟ้าอันตรายอย่างไรhttp://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X9116538/X9116538.html
เฮียจิ้ม ไม่เอาจดหมายมัน มาลงประจานล่ะคัพ
~Oct^ober~
เฮ้ออออออ... เหนื่อย จัง ~
 ใจ เย็น ๆ พี่ 
KiKuJiRo
เฮ้ออออออออ....
อยากรู้
pjim99
555
เฮียจิ้ม ไม่เอาจดหมายมัน มาลงประจานล่ะคัพ

ผมไม่เอาพ่อแม่ผีมาประจานเหมือนที่เค้าเอาผีมาตั้งกระทู้ผี
ประจานด่าคนหรอกครับ
ประจานไปเท่านั้น

แค่เตือนสติพ่อแม่ผีให้รู้ว่าหยุดเรื่องผีๆได้แล้ว
............................................มาคบกันแบบเปิดเผยดีกว่า
pppppppppp
eot6699/FvU969
อยากรู้เลย ว่าใครจังไร?
\P\R\O/9/3/
เลิกเล่นแล้วครับ
ผมไม่ใช่ผีนะ เพ่ ผมเด็กสิงห์บลู
\P\R\O/9/3/
เลิกเล่นแล้วครับ
ดื่มโค้กเย็นๆกันก่อนครับพี่น้อง
x3roc_
EASY DUDE!!!!
จะเอาอันข้างๆโค้งง่ะ กิกิกิ
x3roc_
กูไม่ได้แดกหญ้า...
มึงมี ผีตัวไหนกูก็รู้...
ว่าก็ว่ามาตรงๆอย่ากระโปรงแอบหลังผีไอ้สัตว์...
ตัว มึงแม่งป็อดวะด่ากูด่ามาเลยอย่าอีแอบ...
มึงมีผี...กูก็มี...
ผีมึง มาบวกกูก็บวกกลับ...
กูยังเอาตัวกูไปบวกผีมึงด้วย...
กูไม่เคยเอาผีไป ลบใคร...
กูไม่เคยเอาผีไปด่าใคร...
อยากด่ากูก็เอาตัวกูด่า...
กู ไม่กลัวเสียภาพอยุ่แล้ว...
ถามทีกูไปฆ่าแม่มึงหรือไง...
หรือว่ากูไป กระทืบหน้าพ่อมึง...
หมั่นไส้อะไรกู กูทำอะไรให้มึงวะ...
มึงจะอะไรกะ กูอีกวะ ไอ้เหี้ยะ...ว่ามาเลย

x3roc_
ผมว่าไม่ต้องสนคะแนนมันดีกว่าครับพี่จิ้ม เล่นเอามันดีกว่า คะแนนก็แค่ไอ้สมมุติ จะขึ้นๆจะลงๆมันก็ได้แค่บวกเพิ่มลบเพิ่ม อย่างผมถ้าบวกหมดแล้วก็ดูฟรี ในใจนึกขอบคุณก็พอละ สนุกดีครับ 5555555555555555555555555+
oatxxx
อำมา 2 ปีกว่าแย้วววว..ไม่มีใครดีหรือเลว 100% (ที่รักหมายเลข 1-8 คือ ตาเบียร์ ตาโต๋ ตาต้อง ตากานต์ ตาอ็อด ตาโบ้ ตาจิ้ม ตาเปิ้ล เรียงตามลำดับค ...
กลับมาถึงประเทศไทยเจอเรื่องร้อนเลยวุ้ย....ผมมี id งิงิ ,box???,tatantoon,โอ๊ตงับ,กะ oatxxx อยู่ในความครอบครองงับ.... ใครสงสัยอะไรในแต่ละตัวว่ามีเจตนาบริสุทธิ์ในการใช้เล่น..หรือไม่ก็เข้าไปดูในแต่ละตัวหรือสอบถามมาได้งับ
kar
โว้ โว่ เย้ เย
ใจเย็นๆคับพี่ พวกนี้มันเด็กเก็บกดขาดความเอาใจใส่งับ
jonpon
รู้ว่าเค้าหมดใจ แต่ทำไมยังรักเหลือเกิน

โอมเพี้ยง ผี ห่า ซาตาน ตนใดที่สิงสถิตอยู่ ณ ที่แห่งนี้จงออกไปและเลิกรบกวน + จองเวร"พี่จิ้มได้แล้ว" เพี้ยง

santoes
สองล้อพอเพียง ชีวิตก็เพียงพอ...
กระทู้ผีๆ แต่คนอ่านแล้วรู้สึกเหนื่อยแทนเลย...พักกันบ้างนะเพื่อนๆ...เป็นห่วงสุขภาพจิต เพื่อนๆ จะแย่คับ...
ลิงบินได้
แอ๊ยๆ
สีสันสีสัน ....อ่านจน ตายลายแว้วววว ใครผี ใคร เป็น ใคร งง ไปหมด ดดด 

ผีน้อผี ทำคนปวดหัว ฮ่า
mimi
สวัสดีค่ะ พี่ๆ กว่าจะล็อกอินมาได้ เล่นซะเหงื่อตกเลย
หวัดดีค่ะพี่จิ้ม...ผีหนูมิ้มมารายงานตัวค่ะ อิอิ
pjim99
555
ไอ้ที่เข้ามาหนะคนหมดเลย ...

กระทู้คนผีไม่เข้าเลย...

แล้วกระทู้ผีเราก็ไม่เข้า...

เพราะเราเป็นคน 555+ .......ชิมิชิมิ

astatic

จะอะไรกันนักหนา บางทีเล่นมากมันก็อินเกินนะครับคุณ

ช่างผีเหอะ ลบไปก็เท่านั้นไ่ใช่หรอ

เรากดบวกคะแนนก็เพิ่มขึ้นเยอะแล้ว

ผมเลเวว6 เล่นมายังไม่เคยโพสกระทุ้เลย

มากสุดก้แค่+ - โพสความคิดเห้นเท่านั้นเอง

เสนอบทวิจารณ์กระทงด้วย Facebook
โปรดละเว้นการโพสข้อความหรือภาพอันผิดกฎหมาย หรือลบหลู่สถาบันหลักของชาติ ระบบจะบันทึก IP Address ของท่านตามกฎของกระทรวง​หากเราถูกดำเนินคดี ข้อมูลของท่านจะถูกส่งให้ตำรวจเพื่อดำเนินการต่อไป
ขอความกรุณาอย่างพึ่งโพสต์ กระทง/กระทู้/บทวิจารณ์ ที่เกี่ยวข้องกับการเมือง จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น ขอบคุณค่ะ