คิดยังไงกับหญิงไทยที่เป็นเมียฝรั่งอะครับ อยากรู้ว่าทุกคนคิดไงกันบ้าง

แค่อยากรู้ไม่รู้ว่าจะคิดเหมือนที่ผมคิดหรือป่าว หรือว่าผมคิดไปคนเดียว

เพราะวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปเกาะล้านมาสุดคำบรรยายครับสำหรับเมียไทยผัวฝรั่ง รอฟังความคิดเห็นก่อนแล้วผมจะมาเล่าให้ฟัง แล้วก็พวกฝรั่งอีกสุดจะเอือมระอาเลย เหอๆๆ

เคยเจอหลายเหตุการณ์เคยนั่งเล่นในร้านเน็ต ข้างๆร้านเป็นร้านคาราโอเกะ มีสาวคาราโอเกะเข้ามาใช้แล้วพี่แกเข้าไปแชทกับฝรั่ง ผมก็หันไปมอง ฝรั่งถามมาว่า where are you from. ผมจำไม่ได้ว่าพี่แกตอบว่าอะไร แต่จำได้ว่าคนละประเด็นชนิดว่าหน้ามือกับหลังตีงเลย แล้วตอบภาษาไทยฝรั่งที่ไหนมานจะฟังออก เหอๆๆ ผมนี่นั่งดูอยู่ส่ายหน้าเลย ทำกันถึงขนาดนี้เลยหรอ

เห้ออ

บทวิจารณ์: 80 คนอ่าน: 135,834
โดย: Bee*_*Kcc
มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
บทวิจารณ์ของ @cloud
Shwinn
เมื่อ มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
ให้คืนวันได้ผ่านไปอย่างมีค่า
น้าของผม แต่งงานกับชาวไอร์แลนด์  แล้วก็ไปอยู่ที่ต่างประเทศ  ทั้สองท่านก็รักกันดี
    ก็เหมือนกะคู่รัก เหมือนกะครอบครัวคนไทย แต่งงานกะคนไทยทั่วๆไป 
          แต่บางคนแถวหมู่บ้านของผมในชนบทก็มี  ที่พ่อแม่ปลูกฝังลูกตั้งแต่เด็กให้หาสามีฝรั่ง  เอาฝรั่งให้ได้     ผู้หญิงบางคนถึงกับมีสามีสองคน คนนึงอยู่เมืองไทย  อีกคนเป็นฝรั่ง  โกหกฝรั่งว่าสามีเก่าคือเพื่อน   คนที่เป็นสามีเก่าก็ยอม  ไม่รู้ว่าสังคมทำไมถึงเป็นไปได้ขนาดนี้   ไม่สนับสนุนเลยแบบประการหลังที่กล่าวมา 
joystick
เห็นต่าง ฆ่ากันเอง สิ้นชาติ
1 รักกันจริง
2 เอาไว้อวดข้างบ้าน หรือค่านิยม คิดว่าฝรั่งมันเป็นเทพ
3 หวังอยากได้เงินมัน แต่งกันที่ฝรั่งแทบหมดตัว เพราะไม่ได้เลี้ยงแค่เมีย แต่ต้องเลี้ยงทั้งตำบล
4 โดนหลอก แต่ไม่รู้ใครหลอกใคร
5 อาจเป็นธุรกิจ แต่เป็นธุรกิจที่ต้องเอาตัวเข้าแลก
6 คนไทยไม่มีใครเอา และฝรั่งมันชอบของแปลก
เหลือบ
5555555555555

ความเป็นจริงมันก็เหมือนทุกสิ่งในโลกอ่ะคะ

ก็คือมนุษย์เรานิสัยแตกต่างกันไป  บางคน

อยากมีสามีฝรั่งก็เพราะอยากรวยมั่ง  มีสามี

เป็นคนไทยไม่ได้เรื่องมั่ง  หรือบังเอิญบ้าง

บางคนก็โดนหลอก  บางคนก็มีความสุขกัน

แต่น่าจะจัดระเบียบตรงที่มีบาร์ฝรั่งเยอะๆ อ่ะ

ขนาดคนไทยด้วยกันเห็นยังเอือมระอาเลยอ่ะ

บางคนทำน่าเกียจไป  น่าจะเห็นแก่ประเทศบ้าง

santoes
สองล้อพอเพียง ชีวิตก็เพียงพอ...
ผมว่าคงต้องแยกออกเป็น 3 ประเภทนะ

- เมียฝรั่งแบบ : "ความรัก" รักกันชอบกันแบบคู่รักทั่วๆไป(รักไร้พรหมแดน) อาจอยู่กันยาวรึไม่ยาวก็ได้ ก็เป็นเรื่องปกติของชีวิตคู่

- เมียฝรั่งแบบ : "หวังอนาคต" ความหมายคือ การค้นหา ความรักและความสบายในเวลาเดียวกัน บางครั้งอาจเป็นความเชื่อหรือการปลูกฝัง จากผู้ใหญ่ ไม่กล้าพูดว่ามันผิดหรือถูก หลายคนก็สมหวัง แต่อีกหลายๆคนก็ผิดหวัง

- เมียฝรั่งแบบ : "ธุรกิจ" ความหมายคือ การประกอบอาชีพให้บริการ(ทางเพศ) ประเภทนี้ก็คงไม่มีอารัยมาก ก็แค่ทำงานของตัวเองไป เพื่อแรกกับรายได้ บางครั้งอาจดูขัดหูขัดตาคนทั่วๆไปบ้าง แต่ผมก็เชื่อว่า ถ้าเค้ามีช่องทางทำกินที่ดีกว่านี้ เค้าคงไม่ทำแน่ๆคับ

***ทุกข้อที่กล่าวมา ผมเชื่อว่า มันมีเหตุผลของตัวมันอยู่ ไม่มากก็น้อย***
โด่ง_ดุ๊ก_ดิ๊ก
you cant break the rule, if you don't know what they are.

ไม่มีใครนึกถึงการ ศึกษา เลยเหรอ
ฝึกภาษา ฝึกจิตวิทยาการชักนำ เพศศึกษา และ เงินนอกเข้าประเทศ 555

Bee*_*Kcc
สวัสดิกะ
ก็วันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมไปเกาะล้านมาไง ไปเจอพวกเมียไทยผัวฝรั่งอะ เยอะมากหลายคู่เลย บางคนนะผมไม่อยากจะว่าเค้าเลย ดำอย่างกะถ่านบางคนแต่งตัวเอาใจฝรั่งมั้ง ใส่ชุดว่ายน้ำแบบว่า จีสตริง อะสุดบรรยายอะหลายคู่มากเลย ลองไปดูดิพัทยา เกาะล้าน แล้วก็พวกหาดจอมเทียน ผมไม่ได้ไปนานเปลี่ยนไปเยอะ ฝรั่งงี้นั่งกันบานเลยมีเมียไทยนั่งประกบ เอาง่ายๆ 10 คู่ เมียไทยซะ 8  เหอๆๆ แต่ละคนก็สวยๆทั้งน้าน สวยแบบว่าเก็บเอาไปนอนฝันร้ายเลย ฝรั่งก็หล่อๆทั้งน้าน หล่อจนหนังตานี่ยานหมดแล้ว ผมก็ทำไฮไล้ ขาวโพลนเลย พุงก็ทำศัลยกรรมมาให้มันดีหน่อยโดยการอัดไขไมเข้าไปเต็มพิกัด

ยังมีอีกเยอะไปมาแค่3-4 วันเจอเรื่องมากมายที่พัทยา หุหุ
nuyty
ผมชอบกระต่าย ^^

ยังไงครับ

แม่ผมก็แต่งงานกับฝรั่ง เป็นคนเดนมารก์ ก่อนเขาแต่งงาน เขาฝึกเรียนภาษาEn ได้ภายในเวลา 3เดือน ตอนนี้ คุยกับฝรั่ง จ้อเลย แล้วก็เพิ่งรับน้องชายผมไปอยู่ที่โน่นด้วย สบายดี เดนมารก์หนาวมาก  ทำไมเขาถึงไปมีแฟนใหม่เป็นฝรั่งรู้มั้ย

แม่ผมบอกว่า ผู้ชายไทย มันเจ้าชู้ ตอแล๋~  คงจิงแหละ พ่อผมก็มีเมียน้อย 3 คนเอิ้กอ๊าก  ถึงว่าล่ะ ไม่เอาคนไทยเลย คงเข็ด

แต่ฝรั่งนั่นเขาก็มีลูกติดอายุ 18 แนะ ลูกเขาก็ยอมรับแม่ผม ไม่ได้รังเกียจอาไร

ตอนนี้ยังอยู่ด้วยกันมีความสุขดี ถึงเขาจะอยู่กับฝรั่ง แต่ก็ไม่เคยทิ้งผมให้ลำบาก แถมฝรั่ง เขาฝากสวัสดีผมด้วย ผมไม่ได้เห็นว่าเขารวยจึงชอบเขาหรอกนะ

แต่เห็นว่า เขาเข้าใจแม่ผมดี ซึ่งผมเองกยอมรับ เขาก็ยอมรับผม

ก็ไม่ได้เสียหายอะไร  มันอยู่ที่ คนบางกลุ่มจะยอมรับกันได้มั้ย

ถ้าโชคดี ก็ได้เจอคนดี

nuyty

ปล. แม่ผมไม่ได้ตัวดำนะ ตัวขาว บอกไว้ก่อน เดี๋ยวจะมาว่าทีหลัง

ฝรั่งมันก็ไม่ได้ชอบของดำเสมอไป

crazypilot
Airforce United สู้ๆ
joystick  พูดถูกน่อ

SBK

อ่านที่ผมเขียนดีดีนะครับอย่าเพิ่งว่าผม นี่เป็นตามจริงที่ผมเห็น
 คําว่าเมียฝรั่งไม่ใช่ฝรั่งเสมอ  นิโกร บ้าง แขกบ้าง

1.ฝรั่งที่มาเอาเมียไทยส่วนใหญ่(ส่วนใหญ่) เป็นฝรั่งที่ปลดเกษียณ ทหารปลดเกษียณ คนแก่ ผู้สูงอายุ  อยากมามีชีวิตบั้นปลายในเมืองไทย ค่าครองชีพต่ำ

2.มาตามคําบอกเล่าของบรรดาเพื่อนๆที่เคยมาเมืองไทยก่อนว่าผู้หญิงไทยดีอย่างนู้นดีอย่างนี้ อื่นๆ

3.เล่นอินเตอร์เน็ตแชตMSN อื่นๆ ส่วนใหญ่ หญิงไทยจะเป็นฝ่ายหาเอง  ได้ดีบ้าง โดนหลอกบ้าง อื่นๆ เพื่อให้ได้มาซึ่งความสบายไม่ต้องทํางานได้ไปต่างประเทส ซึ่งบางรายกลับกลายเป็นโดนหลอกให้ค้า ประเวณีในต่างประเทส

4.เป็นการปลูกฝังตามชนบทบ้านนอก ว่าต้องให้ได้สามีฝรั่งครอบครัวจะได้สบายไม่ต้องเรียนหนังสือ

และ5. ฝรั่งไม่ได้เป็นแบบที่หญิงไทยฝันทุกคน

ฝรั่งคนนึงที่ผมเห็นทุกวัน ได้เมียไทย ดํา ลํา ส่วนฝรั่งหล่อ หุ่นดี วันๆเมียไม่ทําไร เดินไปเดินมา เที่ยวเตร่

augrust
long live the king

พึ่งจะรู้เหรอท่าน ผมเคยเห็นมาเยอะเหมือนกัน
ผู้หญิงพวกนั้นส่วนใหญ่เค้าก็ต้องการแค่เงินเท่านั้นเองอะ
ช่วงนี้อยู่กับคนนี้รักกันดีพอห่างกันสักนิดเอาละหาใหม่

พวกฝรั่งแก่ส่วนใหญ่อยู่ที่ประเทศตัวเองไม่มีค่าหรอก
แต่พอเกษียนแล้วมาอยู่เมืองไทยใช้เงินฟาดหัวคนไทยได้
เมื่อ 5-6 ปีก่อนเคยเช่าบ้านที่ฝั่งตรงข้ามเป็นฝรั่งแก่พวกมิชชันนารี
อายุประมาณ 50-60 แต่เมียแม่มอายุ 20 ต้นๆเชื่อไหม

และไอ้มิชชันนารีคนนี้มันเป็นคนที่วุ่นวายกับชีวิตผมมากๆ
ดูหนังฟังเพลงในบ้านตัวเองพวกมากดกริ่งบอกว่าเราเสียงดัง
มีรุ่นน้องมาเที่ยวหาที่บ้านดื่มกันนิดหน่อยพวกโทรแจ้งตำรวจหาว่าเราปาร์ตี้ยาบ้า
มีอีกวันน้องสาวผมมาเที่ยวหาก็เลยพากันออกไปกินกันข้างนอก
กลับมาดึกหน่อยขับรถเข้าบ้านพวกโทรแจ้งตำรวจอีก
สรปวันนั้นสวมวิญญาณหมอฟันถอนฟันให้มันไป 2 ซี่เลยยอมเสียค่าปรับ  (รู้จักคนไทยน้อยไป) 555

บอกตรงๆหลายๆคนไม่เข้าใจว่าฝรั่งมันพูดอะไรเห็นเป็นเรื่องสนุกเรื่องเท่ห์ได้รู้จักฝรั่ง
บางคนพึ่งได้รู้จักกันออกมาปกป้องเหมือนรู้จักกันเป็น 10 ปีก็มี
หลายๆครั้งที่ผมเจอฝรั่งกวน teen ก็จะลงเอยเหมือนมิชชั่นนารี
แม่มโครตดูถูกคนไทยเลยมาบ้านเราแล้วไม่ให้เกียรติเรา (ซึ่งก็เป็นเพราะคนของเราไปทำเสียแอง)

งานที่ผมทำก็คลุกคลีกับคนต่างชาตินี่ละเห็นแปลกๆเยอะ
บางคนที่ดีๆก็เหมือนพี่น้องไปเลยไอ้พวกที่ใช้ไม่ได้ก็ไม่ต้องไปสนใจ
ฝรั่งบางทีมาที่ร้านแต่ไม่ดูงานก่อนจะถามเอาราคาถูกๆอย่างเดียวผมก็ไล่เลย
ไม่สนถือว่าเราก็มีดีพวกเองต่างหากที่จะต้องมาง้อ 555

นั่งเกาไข่
คันไข่ข้างซ้าย
เมียฝรั่งบางคนเขาก็ดีน้า มีบ้างที่หญิงไทยทำตัวกระหรี่ ลดศักดิ์ศรีเพื่อให้ได้มีผัวฝรั่ง
augrust
long live the king
จขกท เปิดเรื่องเมียฝรั่งผมพาไปด่าฝรั่งซะงั้น

mimi
สวัสดีค่ะ พี่ๆ กว่าจะล็อกอินมาได้ เล่นซะเหงื่อตกเลย

สวัสดีค่ะ คุณ จขกท
เราเองก็มีสามีฝรั่งนะคะ แต่ขอชี้แจงไว้ดังนี้ว่า
๑.เราไม่ได้มีสามีฝรั่งเพราะต้องการเงิน...คือเรื่องมันมีอยู่ว่า เราเป็นผู้หญิงที่เอาใจคนไม่เก่ง แล้วก็เป็นคนแรง(นิดนึง)ก็เลยไม่อยากมีแฟนเป็นคนไทยค่ะ เพราะกลัวว่าเค้าจะทิ้งเราไป

๒.เราไม่ได้ไปขายตัวที่ไหน..ที่ๆเราเจอกับแฟนก็คือเว็ปไทยเลิฟลิงค์sค่ะ พอดีมีรุ่นพี่เค้าแนะนำให้ลองเล่นดู (จริงๆก็แค่จะหาเพื่อนค่ะ)

๓.เมียฝรั่งไม่จำเป็นต่องโง่เสมอไป...เราเคยเรียนอยู่ที่สระบุรีค่ะ เป็นนักศึกษาที่เรียนได้เกรดเฉลี่ย 3.50+ค่ะ แต่ด้วยความเกเรที่เลือกทางผิด ก็เลยทำให้เราตัดสินใจเดินออกจากโรงเรียนค่ะ ภาษาอังกฤษเราก็สอบได้คะแนนเต็มตลอดเลย(เพราะว่าสมัยเด็กๆชอบ Arnold มากๆจนถึงขั้นดูคนเหล็กวันละหลายๆรอบ)ตอนนี้ก็พูดภาษาเยอรมันค่ะ (ขอโทษนะคะ ฟังดูเหมือนคนหลงตัวเอง แต่เราไม่ใช่คนแบบนั้นค่ะ)ถ้าถามเราว่า เราพูดเยอรมันได้ขนาดไหน ก็ตอบได้เลยว่า เราพูดได้เยอะมากๆและก็ดีด้วย..(คนอื่นเค้าชมมาค่ะ)

๔.แฟนเราไม่เคยดูถูกคนไทยค่ะ..ที่แฟนเราตัดสินใจมาเลือกที่จะหาผู้หญิงคนไทยมาทำภรรยาก็เพราะว่า เค้าเคยแต่งงานกับคนเยอรมันเช่นเดียวกับเค้ามาแล้ว แต่ว่าภรรยาเก่าของเค้าไม่มีความรับผิดชอบในหน้าที่ต่างๆแม้กระทั่งเลี้ยงลูก แฟนเราชอบคนไทยมาก เพราะเค้าคิดเสมอว่า คนไทยนิสัยดี มีน้ำใจ และยิ้มแย้มแจ่มใส ไม่เหมือนกับคนเยอรมันที่คอยเคร่งเครียดอยู่ตลอดเวลา

๕.ฝรั่งก็แค่คนๆนึง..เรามองเสมอว่าแฟนเราเป็นแค่ผู้ชายคนนึงค่ะ แค่สีผมไม่เหมือนเรา อาจจะมีสีตาที่ประหลาดๆ(ที่ๆพวกเค้าเองก็ไม่ได้ชอบมันซักเท่าไหร่เลย)และผิวที่ขาวค่ะ นอกจากนั้นก็ไม่ได้มีอะไรที่ดีกว่าคนอื่นๆค่ะ เพราะคนเราไม่ได้วัดกันที่รูปร่างหน้าตาค่ะ แต่คนเราจะมีค่าตรงความเป็น "คน"

และสุดท้าย หนูมิ้มไม่ได้โกรธหรือคิดไม่ดีกับใครนะคะ ใครจะคิดแบบไหนก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลของเค้า หนูมิ้มแค่แสดงความจริงใจให้พี่ๆทุกคนเห็นก็พอค่ะ ไม่ต้องมองว่าหนูมิ้มเป็นเมียฝรั่ง แต่มองว่าเป็นน้องของพี่ๆก็พอ..แล้วหนูมิ้มก็ไม่เคยคิดที่จะเอาเงินไปฟาดหัวใคร(เพราะจะหาเงินมาฟาดหัวตัวเองยังไม่มีเลย)
จบ...

ขอโทษค่ะ ยาวไปหน่อย...

mimi
สวัสดีค่ะ พี่ๆ กว่าจะล็อกอินมาได้ เล่นซะเหงื่อตกเลย
ปล..จะว่าไป หนูมิ้มก็ไม่ได้ตัวดำเป็นถ่านนะคะ เพื่อนเองยังบอกว่างงมากเลย ว่าหนูมิ้มอ้วน ผิวขาว ทำไมมีแฟนฝรั่ง..
mominoza
จบศึกแอดมิดชั่นก่อนแล้วมี่จะกลับมา หึหึหึ
สำหรับหนูนะค่ะ "เค้าเก่งภาษาดีเนอะ คุยกันรู้เรื่อง"
555+

ปล.คิดในแง่บวกดีกว่าค่ะ ไม่เครียด

vitaya01
ชีวิตของแต่ละคน มีเหตุผลที่ต้องเลือกตามความจำเป็นแตกต่างกันไป เราไม่สามารถกำหนดความดี หรือ ไม่ดี จากมุมของเหตุผลซ่อนเร้นที่เราไม่เข้าใจไ่ด้ เป็นเมียคนไทยหรือเมียฝรั่งก็ไม่ต่าง หากครองตน ครองศีล ครองธรรม น้ำใจงาม สังคมย่อมยกย่องสรรเสริญ
Peanutt
ไม่ได้คิดยังไงกับหญิงไทยที่มีสามีเป็นฝรั่งครับ เค้ามีสิทธิเลือก อาจจะมีบ้างที่มองชายไทยไม่ดีเท่าฝรั่ง แต่ก็ไม่เห็นจะต้องแคร์ถ้าเราไม่ได้เป็นแบบนั้น ผู้ชายก็มีสิทธิเลือกเหมือนกัน บางคนก็ชอบผู้หญิงญี่ปุ่นหรือเกาหลี ก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกับการที่เค้าจะเลือกชายต่างชาติ ผมว่าอย่าไปสนใจเลยครับ มั่นใจไว้ดีกว่า...ว่าเราไม่ด้อยกว่าใครๆ

เอ...แต่ที่คุณเล่าให้ฟัง ดูไม่เหมือนจะเป็นภรรยาฝรั่งเลย จีสตริงเดินชายหาดงี้ พวกทำงานบริการรึเปล่าครับ?
เวย์NT
มันใหญ่ มั้ง

คงอยาก จะ มันส์ กะ เขา อะดิ

โก อิน เตอร์ เลย  555555
pppppppppp
eot6699/FvU969
ผมว่ามันเป็นเรื่องของสิทธิส่วนบุคคล จะแต่กะใครก็ได้ขอให้ทำตัวดีก็พอ
Anto
สบายๆ ชิลๆ

รักกันก็เอากันไปเถอะ  อย่าไปห่วงเขาเลย เขาคงดูแลตัวเองได้ ผมว่า

ปลง2
Here, My Home
ก้เหมือนความรักทั่วไปแหละคร๊าฟ มีทั้งดีและไม่ดี

แต่ส่วนใหญ่ไม่ดี
เอริค
ไอดีนี้แจ้งลบ ค่ะ

555555+ ปลง

ann_ty
เธอบร้าหรือป่าว แอดมาเป็นเพื่อนแล้วก็มาด่า เพราะเราเป็นผู้หญิง อีโรคจิต
มันเรื่องของสิทธิส่วนบุคคลมากกว่านะคะ

แอนเป็นคนอิสานคะ เห็นผู้หญิงที่นิมยมที่สามีฝรั่งส่วนมากจะถูกปลูกฝังด้วยความเชื่อประมาณว่ามีแฟนต่างชาติจะสบายคะ ( แอนก็เคยคิดนะ ตั้งหมายเลยว่าจะหาสามีฝรั่งเลยละ ) แต่ด้วยหลายๆอย่างพอมีประสบการณ์มากๆก็จะมีความคิดที่เปลี่ยนไป ดูไม่ยากหรอกคะผู้หญิงที่เป็นแฟนฝรั่งโดยความชอบธรรม ( ไม่ได้หาผลประโยชน์จากเค๊านะคะ) ดูที่การแต่งตัวคะ  ใครแต่งตัวโป๊มากๆนั่นละคะเข้าข่ายพัทยา ยิ่งคนอิสานยิ่งดูง่ายมากๆคะ บางคนมักจะอ้างเหตุผลมากมายนะคะ  แต่การแต่งตัว ฤติกรรม และคำพูดส่อจุดประสงค์ ... เคยได้ยินผู้หญิงกลุ่มนี้เค๊าคุยกับฝรั่ง แบบพยายามจะโชว์ว่าตัวเองพูดภาษาอังกฤษได้ แต่ฟังรู้เลยว่า มาจากพัทยา ( มั้ง อิอิอิ) พูดจาไม่มีไวยกรณ์ ไม่ถูกหลัก สำเนียงไม่ออก คิดคำตอบนานอีกอย่างพวกฝรั่งจะบอกว่าจริงใจ ไม่เสมอไปหรอกคะ... ฝรั่งเจ้าชู้มีเยอะกว่าฝรั่งจริงใจคะ.... และฝรั่งจะจริงนะคะที่อาจจะคบทีละคน แต่เค้าจะเปลี่ยนแฟนบ่อยคะ แต่ในประเทสไทยฝรั่งที่มาเที่ยว ส่วนมาก เค๊ามองว่าประเทศไทยเป็นเมืองโสเภณีคะ เค๊าจะคิดว่าถ้าผู้หญิงคนไหนพร้อมจะรู้จักเค้า ก็เท่ากับว่าพร้อมจะมีsexด้วยคะ... เรื่องจริงคะ จากหนังสือนักท่องเที่ยวประเทศไทยคะ..

แอนก็เคยคบฝรั่งคะจากฮอลแลนด์ ไม่ถึงกับเป็นแฟน แต่คุยกันด้วยความรู้สึกดีๆ ไม่ใช่การโกหก และไม่ใช่ผลประโยชน์ เรื่องความรู้สึกมันพูดยาก แต่ถ้าเข้าใจกัน ต่างเชื้อชาติมันไม่เกี่ยวเลยจริงๆคะ ใจล้วนๆ ตอนนี้ไม่ได้คบแล้วเพราะคุยแล้วรู้สึกว่าเค๊าไม่ใช่ ถึงจะชอบก็เถอะนะ5555 คนไทยหลายๆคนก็ดีมากนะคะ ลองมองๆดูไว้ดีกว่าการตัดสินคนว่าคนไทยเจ้าชู้  ฝรั่งถ้าดีก็คงไม่ไปพัทยาหรอกคะมันมีดีไม่ดีปนกันไป ทั้งคนไทยหรือชาติไหน เหมือนกันหมดคะ

...แต่ที่แอนรู้อย่างนึงคือ ผู้ชายหลอกง่ายคะ ทุกชาติเลยละ 555555555555555555555555.... (ล้อเล่นนะจ้า )
busoh_sensen
ภาษากายสอนใจภาษาไทยสอนเธอภาษาพ่อเธอเหรอสอนเธอหลายใจ
อยู่ ที่ ฝ่าย ญ ของเราอ่ะ ครับ ถ้าคิดจะ เลือกฝรั่ง นะ คุณ คิดกับเขาเพราะเงิน เหรอว่า เพราะความรัก จิงๆ สั้นๆ แต่ชัดเจน
รถเมล์สาย27

ชีวิตใครชีวิตมัน เค้ามีผัวฝรั่ง เค้ารวยก็ไม่ได้แบ่งเรากิน มีผัวฝรั่งแล้วจน เค้าก็ไม่ได้มาขอเรากิน นั่นมันสิทธิ์ของเค้า
Bee*_*Kcc
สวัสดิกะ
ผมไม่ได้พูดถึงอย่างนั้น ผมพูดถึงว่าทำไมคนไทยเราไม่มีศักศรีแล้วหรอ ฝรั่งบางคนผมบอกจากใจจริง หนังตีงผมยังตึงกว่าหน้าเค้าอีก แล้วเมียไทยยังวัยรุ่นอยู่เลย ผมถามหน่อยเค้ารักกันหรอ ถึงอมวัดมาพูดผมก็ไม่เชื่อ
~Oct^ober~
เฮ้ออออออ... เหนื่อย จัง ~

เงิน เงิน เงิน ผู้คนบูชา  ~  [ยังจำเพลงนี้ได้กันอ่ะป่าว-แล้วมันเกี่ยว'ไรเนี่ย]

memphise

ขอออกความเห็นในบางมุมนะ
คือมีเพื่อนที่ได้แฟนเป็นคนต่างประเทศ เขาให้ความเห็นว่า
ฝรั่งไม่ค่อยงี่เง่าและเรื่องมากเหมือนคนไทยบางคน(แต่ผมเถียงนะเพราะเคยทำงานกับคนต่างชาติบางคน)แล้วก็อีกส่วนมาจากเรื่องเพศ(อันนี้ขอไม่บอกละกันคิดว่ารู้ๆกันอยู่) แต่สำหรับผมแล้วถ้าเจอคนดีก็ดีไป จะไทยจะเทศก็คนเหมือนกัน

ความรักเป็นสิ่งดีงามไม่ว่าจะรักเพราะเรื่องอะไร ช่างมันเถอะ คุณรักกันก็พอแล้ว

เมี๊ยวววววว

ann_ty
เธอบร้าหรือป่าว แอดมาเป็นเพื่อนแล้วก็มาด่า เพราะเราเป็นผู้หญิง อีโรคจิต
ฝรั่งค่อนข้างจะใจร้อนคะ เค้าจะชักสีหน้าอย่างเห็นได้ชัดเลยคะ เวลาทำอะไรไม่ถูกใจเค๊า หรือ พูดแล้วเราไม่เข้าใจเค๊า พวกนี้อารมณ์ร้อนด้วยคะ ( บางคนนะคะ แต่ที่แอนเคยคบมา ก็เป็นแบบนี้เหมือนกันคะ อารมณ์ร้อนโมโหง่ายคะ )
mimi
  คำสั่ง แจ้งไม่เหมาะสม
โดย Bee*_*Kcc เมื่อ 18 ชั่วโมงที่แล้ว
สวัสดิกะ
ผมไม่ได้พูดถึงอย่างนั้น ผมพูดถึงว่าทำไมคนไทยเราไม่มีศักศรีแล้วหรอ ฝรั่งบางคนผมบอกจากใจจริง หนังตีงผมยังตึงกว่าหน้าเค้าอีก แล้วเมียไทยยังวัยรุ่นอยู่เลย ผมถามหน่อยเค้ารักกันหรอ ถึงอมวัดมาพูดผมก็ไม่เชื่อ
^
^
^
คุณจขกท พูดถูกค่ะ ที่ว่า หนังตีงตึงกว่าหน้าค่ะ
แต่จริงๆแล้วคนที่มีสามีฝรั่งก็ไม่ใช่ไม่มีศักศรีหรอกค่ะ มันขึ้นอยู่กับสถานการณ์ของแต่ละคนค่ะ ของหนูมิ้มอ่ะแปลกค่ะ หนูมิ้มแสดงให้ฝรั่ง(เพื่อนๆ)เห็นตลอดค่ะว่าอย่ามาดูถูกคนไทย แล้วแฟนหนูมิ้มก็ให้เกียรติหนูมิ้มมากๆค่ะ มากกว่าคนไทยบางคนซะอีก

ว่าแต่พี่จขกท นี่ชอบอีตา ฮิตเลอร์หรอคะ

zeratul

^^^
^^^

ผู้ชายไปเลยครับ สนุบสนุน

ตำรวจสาว
สวัสดีค่ะ..

ดิฉัน มีความคิดว่า... อย่าไปเหมาด่ารวมทั้งหมด ว่ามีสามีฝรั่งแล้ว เลว ไม่ดี..

ผู้หญิงที่มีสามีฝรั่ง หรือมีสามีชาติไหน... เค้าก็คือผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งเค้าก็คือคน 

อาจมีทั้ง ดีทั้งไม่ดี ปะปนกัน..บางคนอยู่ด้วยความรัก ไม่ใช่เรื่องเงินทอง.. 

ฝรั่งก็ไม่ได้รวยทุกคนหรอก เค้าก็ต้องทำงาน ต้องหาเงินเหมือน ทุกชาติ...

ปลาเน่าตัวเดียว ทำให้เหม็นทั้งข้อง...

อยากจะถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ... มีสามีชาติใดถึงจะดีคะ...

ที่จะไม่ถูกด่าถูกประนาม... เห็นใจพวกเธอบ้างเถอะค่ะ อยู่ต่างบ้านต่างเมือง 

แล้วยังมาถูกคนไทยด้วยกันดูถูกอีก...

ยกย่องน้องมิ้ม.. ที่ออกมาปกป้องเกียรติตนเอง..

tomd2b
เมื่อเจ้ามาตัวปล่าวเจ้าจะเอาอะไร เจ้าก็ไปตัวปล่าวเหมือนเจ้ามา

ถูกก็มี ผิดก็มี แต่อย่าเอาความคิดอัปมงคลมาออกสื่อ
 แล้วทำให้ ความรู้สึกของ ผู้หญิงหลายๆคน ต้องย่ำแย่เเลยครับ

homekik
dv
พวกนี้ไงอยากได้ลูกออกมาเป็นลูกครึ่งจะได้ก้าวเข้่่ามาเป็นดาราได้ง่าย ๆ ไงเพราะคนไทยเห่อลูกครึ่งอยู่แล้ว ผมว่าเลิกเห่อเถอะหาหน้าไทย ๆ มาเป็นดาราดีกว่านะ   
คุ้มขุนแผน
สงสัยนิดนึง

คนไทยแต่งงานกะฝรั่งมีลูก

เค้าเรียกว่าลูกครึ่งใช่มะ

แล้วลูกครึ่งถ้าแต่งงานกะต่างชาติอีกละ

เค้าเรียกไรอ่ะ 

สงสัยจิง ๆนะ???????

มาบอกหน่อยนะ
nuyty

^
^
^
ลูกผสม

muey_
ห่างหายกันไปนานเลย วันนี้ก็เลยเข้ามาเยี่ยมเยือนจ้า
พึ่งได้เข้ามาในกระทงคุณนะ  คำถามที่คุณถามมานะ  ถ้าจะตอบตามตรงนะ  *มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล ต่างคน ต่างจิต ต่างใจ ต่างความคิด  ดิฉันไม่ทราบว่า การที่คุณเห็นเหตุการณ์ ตามที่คุณได้เห็น นั่นเป็นวิธีการ ของแหล่งท่องเที่ยวก็ได้  **

ดิฉันได้อ่านมาตั้งแต่ต้น ตามคิดเห็นที่แตกต่างกันออกไป  

และในสถานะภาพ ความเป็นจริง ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่แต่งงานกับชาวต่างชาติ และอยู่ด้วยกันมา 18 ปีเต็มๆ  กับลูก ที่ได้เกิดจาก คำว่า ฝรั่่งนั้น   (แต่คุณรู้มั้ย เส้นทางของชีวิต บางครั้ง มันสบสน และหนทางที่เราใฝ่ฝัน  และดิฉัน ก็ประสบความสำเร็จในชีวิตเสียด้วย

และไม่ได้มีใครมาบังคับด้วย กับการเลือกทางเดินของชีวิตตนเอง  ไม่ว่าชีวิตการที่ได้สามี คนชาติเดียวกัน หรือต่างชาติ ต่างภาษา  *คนที่เขาอยู่กับเราเท่านั้น ที่จะรู้ดีกว่าคนอื่น * 

และตัวเราเอง ก็ต้อง บริสุทธิ์ใจกับการเลือกที่จะใช้ชีวิตในแบบที่ตัวเป็น และไม่ได้ทำให้ใครเดือนร้อน     น่าจะเพียงพอ

และการใช้ชีวิตในต่างประเทศ  เป็นอะไรที่ไม่ง่ายเสียด้วย   และ คำว่า เมียฝรั่งเนี่ย  ดิฉันเป็นคนหนึ่ง  ที่คอยจะแสดงให้บคุคลที่ดิฉัน พบเจอ หรือ ได้รู้จักว่า   คุณรู้จักเขาพวกนั้น ดีแล้วหรือ 

สวัสดี

มอไซค์=>ฮ่าง
Why So Serious!!!

ท่าทาง จขกท. จะว่างมากน่ะครับ

ann_ty
โดย Bee*_*Kcc เมื่อ 1 วันที่แล้ว
สวัสดิกะ

ผู้หญิงวัยรุ่นไทยสวยๆคุณหนูบางคนก็ไปคบวินมอเตอร์ไซต์หน้าตาเหมือนโจรใต้....ก็เหมือนกันคะ หากว่าทำไมผู้หญิงบางคนไปคบคนฝรั่งที่ขิ้เหล่ๆ เห็นได้ตามถนน หนทาง ห้าง ตลาด โรงเรียน มหาวิทยาลัย ไปกระทั่ง7-11  ถ้าโลกเราสร้างคนดูดี ให้คบแต่คนดูดี คนขิ้เหล่จะเหลืออะไรหรอคะ โลกสร้างมาให้ดูที่ใจ ที่ความชอบคะ แอนเชื่อว่าสิ่งที่คุณเห็นล้วนมีเหตุผลในตัวมันเองคะ การที่ใครชอบเสป็คแบบไหน เราอาจจะมองขัดตา แปลก ผิดปกติ แต่เราไม่มีทางรู้จิตใจเค้าอย่างแน่แท้หรอกคะ ถึงแม้เราไปถามเค้า สิ่งที่เค๊าบอกก็อาจจะไม่ออกมาหมด  เช่นว่า..ชอบในดนตรีเพื่อเชื่อชีวิตเหมือนกัน  หรือ เป็นคนชอบผจญภัยเหมือนกัน...ก็เป็นสิ่งหนึ่งที่ทำให้เกิดความรู้สึกดีๆแล้วคะ

มีเหมือนกันคะผู้หญิงไทยที่ไม่มีศักศรีเห็นแต่เงิน อย่าได้แต่มองว่าเป็นผู้หญิงที่พยายามหาสามีฝรั่งเลยคะ.....พวกพริตตี้ในไทยเราส่วนมากที่เห็น เป็นตัวอย่างที่เห็นได้อย่างชัดเจนมากคะ ถึงคุณไปถามว่าจริงไหม ไม่มีใครตอบว่าจริงหรอกคะ แต่พริตตี้บางคนเงินเดือนไม่ถึง 5หมื่น แต่ขับเบนซ์ป้ายแดงได้  เคยได้ยินหรือป่าวคะว่า ถ้าไม่รวย อย่าจีบพริตตี้ หรือ เด็กเชียร์เบียร์ที่มีรถมาขับรับ-ส่ง คงไม่ใช่รถจากบ้านเค้าหรอกคะ ลองดูตัวอย่างพวกนี้แล้วเปรียบเทียบกันดูคะ แต่คนพวกนี้เค๊าก็มีเหตุผลของเค๊าคะ ไม่มีใครคนไหนที่ไม่ชอบความสบาย แล้วยิ่งสบายได้ในหนทางที่ง่ายและดีกว่า มีหรือเค๊าจะไม่รับไว้คะ

ที่สำคัญคะ  คนเราเกิดมาในฐานะที่แตกต่างกันคะ คนที่ร่ำรวยตั้งแต่เกิด มีเงินมาประเคนถึงมือตลอดเวลาไม่มีทางรู้รสชาติของคำว่ากัดก้อนเกลือกิน และไม่มีทางรู้รสชาติของคำว่า พยายามดิ้นรนจนถึงที่สุด มันเป็นยังไง และถ้าได้รู้ว่ามันเป็นยัง ก็จะเข้าใจคะว่าทำไมหลายคนจึงเลือกทางนี้

คุ้มขุนแผน
ลูกผสม

-,-

เค้าเอาไว้เรียกคนหรือครับ

sleepwalk
29-11-2010 :18.30
ผมเองยังอยากมีแฟนเป็น หญิงยุโรปเลยเพราะอะไร ไม่รู้สิ
ด้วยเหตุประการละฉะนี้แล..
[ Thai-Lism ] ~ เกิดมาต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน ~*
.....แล้วถ้า ชายไทย หญิงฝรั่งล่ะ

ไม่มีใครพูดถึงมั้งน้อ อยากฟังความเห็น

เพราะช่วงนี้ผมก็วางแผนตีฝรั่งเศสอยู่

ในฐานะที่เคยยึดดินแดนเราไป

ถึงเวลาเอาคืน ! 555+ (เอาฮา อย่าเครียด)
inkblack
และนี่คงเป็นอีกหนึ่งบททดสอบของพระพุทธองค์...@

ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นสิทธิส่วนบุคคลนะครับ การเลื่อกที่จะใช้ชีวิตคู่นั้นมันขึ้นอยู่กับคนสองคนจะทุกข์จะสุขมันก็อยู่ที่เค้าทั้งคู่จะตัดสินใจ แต่อีกแง่นึงก็ ใครตาดีก็ได้ตาร้ายก็เสีย...มั้งครับ เหอะๆ ว่าแต่คุณ โดย ด้วยเหตุประการละฉะนี้แล.. พูดเหมือนกำลังจะไปกู้เอกราชเลยนะครับ 555+ แจ่มๆ เอกใจช่วยครับ

mimi
โดย ตำรวจสาว เมื่อ 21 ชั่วโมงที่แล้ว
รักพี่จ๋า ที่ซู๊ดดดดด... (>o<)

ดิฉัน มีความคิดว่า... อย่าไปเหมาด่ารวมทั้งหมด ว่ามีสามีฝรั่งแล้ว เลว ไม่ดี..

ผู้หญิงที่มีสามีฝรั่ง หรือมีสามีชาติไหน... เค้าก็คือผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งเค้าก็คือคน 

อาจมีทั้ง ดีทั้งไม่ดี ปะปนกัน..บางคนอยู่ด้วยความรัก ไม่ใช่เรื่องเงินทอง.. 

ฝรั่งก็ไม่ได้รวยทุกคนหรอก เค้าก็ต้องทำงาน ต้องหาเงินเหมือน ทุกชาติ...

ปลาเน่าตัวเดียว ทำให้เหม็นทั้งข้อง...

อยากจะถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ... มีสามีชาติใดถึงจะดีคะ...

ที่จะไม่ถูกด่าถูกประนาม... เห็นใจพวกเธอบ้างเถอะค่ะ อยู่ต่างบ้านต่างเมือง 

แล้วยังมาถูกคนไทยด้วยกันดูถูกอีก...

ยกย่องน้องมิ้ม.. ที่ออกมาปกป้องเกียรติตนเอง..

ขอบคุณค่ะพี่ออย
มีกะตังค์
ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้
ตั้งกระทู้ดูถูกคนอื่น โดยที่ตัวเองไม่รู้ตื้นลึกหนาบางของเค้าเหล่านั้นไม่น่าตั้งเลยนะคะ
jibjuju
แดร็กแต่กิมจิกันเข้าไป ม่ายมีโปรตีนไปบำรุงสมองแล้วพวกเมิงเอ่ย

จขกท ตั้งทู้นี้ขึ้นมาเพื่อไรค่ะ
เพื่อจะอวดภุมิตัวเองว่าสูงส่งที่มีการศึกษาสามารถหาคู่ครองที่เหมาะสมกันได้ดีงั้นหรอ
คนเรามีการดำเนินชีวิตต่างกัน จะเอาอะไรมาวัดไม่ได้หรอกค่ะว่าสิ่งที่เค้าทำมันต่ำรึทรามถ้าเค้าไม่ได้ไปทำความเดือดรอนให้ใครก้ถือว่าไม่ผิดตรงไหน

แต่ที่คุณมาตั้งทู้แบบนี้โดยที่เค้าไม่ได้ไปสร้างความเดือดร้อนอะไรให้คุรหากแต่เพียงว่ามันขัดหุขัดตาคุณแค่นั้นเราว่าคุณใจแคบมากเกินไปน่อยมั๊ยค่ะ
การที่เค้าจะมีสามีเป้นคนชาติอะไรมันก้สิดของเค้าเค้าจะคบกันเพราะความรักรึเงินทองมันก้สิดของเค้าอีก

ตัวเค้าหัวใจเค้ามันเป็นเรื่องของเค้า
อีกอย่างพวกที่ชอบว่าคนอื่นว่าคบเค้าที่เงินทองรึหวังผลประโยชเรื่องแบบนี้ไม่ต้องคนต่างชาติต่างภาษาจะประพฤติกันเท่านั้นหลอกค่ะ

คนชาติเดียวกันก็เห็นทำกันถมไป แล้วไงหรอค่ะ เป้าหมายในชีวิตคนแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนอยู่กันเพราะรักจะกัดก้อนเกลือกินก้ทนได้แต่บางคนอยุ่กันเพราะอนาคตที่มั่นคง
แล้วผิดหรอค่ะหากคนเหล่านั้นจะสร้างความมั่นคงให้กับชีวิตของเค้าเอง อีกอย่างคนคู่ครองที่มีชั้นวรรณะทางสังคมต่างกันมาอยู่ด้วยกันคุรรู้ได้งััยค่ะว่าเค้าไม่ได้รักกัน

ดิฉันไม่ได้เป็นเมียฝรั่งนะค่ะ แต่แต่มองในมุมมองของผู้หญิงคนนึงเท่านั้น
มองกว้างๆคิดกว้างๆน่อยแล้วสังคมจะน่าอยุ่ขึ้น

bigmakrolotus_c
น้องปอยจ๋า
หนักกาบาลใครล่ะกาผม
Virgilthedivinity
The Vermillion Episode IV : Blizzard Dragon Kenjutsu (Coming Soon)

ผมรู้จักแต่เพื่อนๆผมที่เป็นฝรั่ง หลอกฟันหญิงไทยแล้วทิ้งอะคับ 555 + ฝรั่งที่มาบ้านเราไม่ได้โง่หมดนะคับ
White_deatH
ความรู้คือแสงสว่างแห่งปัญญา
สิทธิส่วนบุคคล
beergarden
:}
  อยากจะบอกว่า เมียฝรั่งมีอยุ๋เยอะนะ สมาชิกเรา เค้าจะค่อยๆเข้ามาตอบเอง หุหุ
pppppppppp
eot6699/FvU969
ผู้ชายก็อยากมีเมียเด็กทั้งนั้น ถ้าเกิดว่าผู้หญิงแกรุ่นยาย แล้วมีผัวอายุยี่สิบ อันนี้ผมเชื่อว่ารักเพราะเงิน แต่ถ้าผัวแก่ เมียเด็ก อาจจะมีทั้งรักเพราะเงิน แต่บางคนเป็นโรคชอบคนแก่ก็มี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราผู้ซึ่งไม่รู้จริง จะด่วนสรุปเค้าทั้งชีวิตเลยไม่ได้ ต้องรอดูกันยาวๆว่ารักจริงหรือหลอก
poxpak
ไม่เชื่อ ไม่เชื่อ ไม่เชื่อ ไม่เชื่อรูหูตัวเอง ไม่จริง ไม่จริง ไม่จริง เรานั้นหล่อที่สุด
วันกินข้าวแล้วครับ
Anto
สบายๆ ชิลๆ
แสดงความคิดเห็น เรื่องดีๆ ในกระทงของ noobman http://atcloud.com/discussions/73011

wallee

คบฝรั่งใครว่าเสี่ยง เลือกดีๆก็เจอคนดีได้คนดียังมีอีกเยอะ แต่ชายไทยดีๆไม่ถึงมือเราสักที..ตอนนี้ก็เล่นของนอก ขอบอกว่าหนุ่มออสซี่ที่เจอน่ารักมาก อยู่ออสเตรเลียมา 2 ปี มีความสุขมาก เคยแต่งงานกะชายไทยแล้วค่ะ ก็อย่างว่าก็อปปี้กันมาแบบไทยๆ กิน ดื่ม ผู้หญิง ไม่สนใจอนาคต แล้วจะให้ทิ้งชีวิตกับคนประเภทนี้เหรอ ขอตายดาบหน้าดีกว่า ดาบนี้ขอบาย..ขนาดว่าเลือกแล้วนะยังเจอ ...ไม่ได้มีแฟนฝรั่งตามค่านิยม แต่ชีวิตเปลี่ยนยังกะนรก-กับสวรรค์ เชียว 555+ สนับสนุนผู้หญิงไทยที่ต้องการมีแฟนฝรั่ง ไม่มีใครที่นี่ดูถูกเราหรอกถ้าเราทำตัวดี แต่งตัวดี..แต่เลือกนานๆหน่อย คบกันแบบเพื่อน เราคบแฟนเกือบ 2 ปี ก่อนจะย้ายมาอยู่ที่นี่ ศึกษากันให้ดีแล้วคุณจะพบความสุขที่แท้จริง...ขอให้โชคดี(เหมือนเราน้า) บาย

weenus1
โคตรร้อนนนนนน
เราก็มีแฟนฝรั่งน่ะ ไมอ่ะคนเรามีสิทธไม่ใช่เหรอ...
เราก็เคยทำงานบาร์แต่เราก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ( ช่วยหาเงินเข้าประเทศอีกต่างหาก )
และแฟนเราก็ไม่รังเกียจเรา และครอบครัวเราด้วย.
ตอนนี้เรามาเยี่ยมครอบครัวแฟนที่ switzerland ทุกคนต้อนรับเราดีมาก...
หือว่าคุณกลัวจะไม่มีผู้หญิงเพียงพอสำหรับ...
อย่าดูถูกกันเลย ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ...
ปล. แฟนเราจบด๊อกเตอร์ค่ะ ฉลาดมากแต่ไม่ดูถูกคน และเราก็ไม่ดำน่ะ

patandtim

โทดนะ ฉานไม่ดำ ฉานเปนนักดนตรี และฉานก็มีผัวฝรั่งไม่แก่ อายุแค่26 ฉานจบป.ตรี ทำไมต้องเกอะเค้า ไอ้ที่ไม่รู้อย่าพูด ตังมาทำไมกระทู้นี้ ตั้งมาดูถูกคน มันก็คนกานหมดและ ไอ้คนที่ดูถูก คิดว่าตัวเองดีแล้วเหรอ? ฉานไม่เอาผัวไทย ก็เพราะมันดูถูกนี่และ ไม่ให้เกียด แถมเม่งแมงดาอีกตังหาก!!! ทุกคนอะมีสิดที่จะเลือก และฉานก็ไม่ขี้เหร่ด้วย เปนถึงดาวมหาลัย แฟนฉานก็ไห้เกียร รักกันกันที่ใจไม่ไช่เงิน++++ โปรดทำความเข้าไจไหม่ด้วยนะ และไอ้ที่คิดว่าผู้หญิงไทยมีผัวฝรั่งอะ เป็นกระกระหรี่หมดอะ และไอ้ที่เกาะผู้หญิงไม่ไช่แม่งดาเหรอ!! และฉานก็ไม่ไช่กระหรี่ด้วย!!!! ฉานจบ ป.ตรี จะเป็นกระหรี่ทำไม ฉานเจอแฟนฉานเปนฝรั่ง เพราะความบังเอิน จะบอกไห้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Virgilthedivinity
The Vermillion Episode IV : Blizzard Dragon Kenjutsu (Coming Soon)

^
^
^
 เจ๋งครับ   ผมก้อเคยมีแฟนเป็นฝรั่งนะ

ดีเลยคับ คุยกันง่ายดี
i_dunno!!!
@CLOUD น่าเบื่อ
ไม่รู๊งับ ผมจะหาเมียฝรั่ง
tao_dmax
วนอยู่ลาง..ทะเลใจ
  ไม่ชอบ.มากๆ.ทรยศ..ต่อพื้นเพเดิม .หวังเพียงประโยชของเขา
..ความรู้นะ..มันไม่ทำให้สันดาน..คุณๆ..ดีขึ้นหรอก.ยังงัยก็เป็นคน
.ธรรมดาสามัญ..แม้พุทธองค์.ยังไม่อาจตัดกิเลส.ด้วยหวังนิพาน
..นับประสารัยกับ.ดนธรรมดา  เช่น เรา
miarmy
ทีSามิสุ ทีSามิสุ ~~โอ้เย้~~๐
ฝรั่ง = คน  คนไทย = คน
คน = มีจิตใจ มีความรู้สึก

คบกันเพราะความรัก ความเข้าใจ มีความรู้สึกดีๆให้แก่กัน etc ไม่ว่าชาติไหนๆก็เป็นกันหมด ดังนั้นจะมาแบ่งแยกทำไม ในเมื่อมีความรุ้สึกที่มีให้กันมันเหมือนๆกัน - -"

naung
เมื่อ มากกว่า 3 ปีที่แล้ว

หน้าลาวๆ ทั้งนั้นอะ พวกกระหรี่ ผู้ชายไทยเค้าไม่เอาละสิ ถึงได้หาผัวฝรั่ง

CatLady
มันมีหลายประเภทนะ ฝรั่งบางคนก็ loser ในประเทศเค้าอะ เลยมาเมืองไทยเพราะคิดว่าผู้หญิงไทยคิดว่ามันหล่อ รวย ผู้หญิงไทยบางคนก็ไม่ได้รักหรอก แค่อยากได้เงิน แต่มันก็ไม่ใช่ทุกคน คนมีการศึกษาก็มีหลงรักกันจริงๆ ก็มี  เรามีเมียฝรั่ง และเราก็เป็นเมียฝรั่ง 55
อารายฮะ
แด่อิสรภาพ
^
^
ล้ำลึกๆ ^ ^
Ringrom
ชีวิตมีค่า อย่าซ่ากับเด็ก บก.กบร.ศสพ.
ถ้าคนเราจะรักกัน มันไม่เกี่ยวกับเชื้อชาติหรอกคับ
แต่ ถ้าถามความเห็นของผม ผมคิดว่า ก็ไม่เห็นจะแปลก
ถ้าเค้ารักกันจริงๆนะ แบบว่า 
ไม่เหมือนพวก อยากได้ผัวฝรั่งจนตัวสั่น อะไรแบบเนี้ย
พวกนี้ ผมรับไม่ได้ หะหะ 

แต่ถ้าเป็นแบบ รักกันแบบไม่หวังผลประโยชน์ ไม่มีเงือนไข
ว่า ฝรั่งมันต้องรวย ต้องหล่อ ต้องเลี้ยงดูฉันได้ โดยที่ฉันจะไม่ทำอะไร
จะให้ผัวฝรั่งเลี้ยงอย่างเดียว ถ้าไม่มีพวกนี้ ผม ว่า ก็ โอเค นะ

อะไรกันนี่
ไม่ชอบเหมือนกันนะ แต่ไม่เฉพาะพวกแนวๆพัทยาอะ ประมาณว่าเดินมานี่รู้เลยว่ากระ...ชัดๆอะ แบบนีิ้เกลียดมาก ประมาณว่ากะดูดตังฝรั้งเต็มที่(แต่คิดในแง่ดีมันก็เอาเงินเข้าประเทศ 55) ส่วนคนที่แต่งงานด้วยเหตุผลอื่นๆผมว่ามันก็เป็นสิทธิอะ ลองคิดง่ายๆว่า ถ้ามีฝรั่งกับคนไทย แล้วฝรั่งรวยกว่า หล่อกว่า เก่งกว่า เขาก็คงเลือกฝรั่งกันทั้งนั้นแหละ ในทางกลับกันถ้าคนไทยดีกว่าฝรั่ง เขาก็ต้องเลือกคนไทย(เพียงแต่ตัวเลือกอาจจะมีน้อยกว่า)  คนทุกคนเขาก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดอยู่แล้วล่ะ ขึ้นอยู่กับว่าใครมีตัวเลือกมากน้อยแค่ไหนมากกว่า
4ag
เมืองไทยเมืองพุทธ ศาสนาพุทธอยู่ในธงชาติไทย ก้าวต่อไป

ผมอยากได้เมียฝรั่ง  ..................................ดูเอาดิ

tibkolala

ประเด็นคือ.. ถ้า 1 บาท = 1 ดอลล่า  ค่านิยมนี้คงมีแค่ความรักล้วนๆ ไม่มีความอยากมาเกี่ยว เรื่องเงินนี่วิจารณ์ยาก เพราะเงินใครๆก็อยากได้ หากชีวิตยังไม่พอเพียงหรือไร้กิเลศ หรือคุณจะบอกว่าไม่จริง..

ton0430
แค่ผู้ชายธรรมดา ไม่ใช่เทวดาที่ไหน
กระทู้ปีที่แล้วไปขุดมาทำไมกานนิ เรื่องส่วนตัวเขา ใครจะมีจะชอบ
ก็เรื่องของเขา ดีชั่วมีกันทุกชนชาติ อย่าเหมารวมครับ สรุป ต่างจิตต่างใจ
ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนเป็นพอ.........
Eสาวรัสเซีย

แม่เราเป็นคนไทยที่ไปแต่งกับพ่อคนเยอรมัน แม่มีลูกกับพ่อเพราะมันจะทำให้แม่ต่อวีซ่าเป็นแบบระยะยาวได้ ส่วนพ่อถ้าแต่งงานและมีลูกก็จะสามารถยื่นขอเงินภาษีย้อนหลังได้และจะได้รับเงินคืนจากภาษีมหาศาล แม่จึงมีลูกกับพ่อ(papa)แล้วก็ให้กำเนิดเราขิ้นมา ในตอนแรกทุกอย่างมันดูดีไปหมดจนในที่สุดความลับก้ไม่มีในโลกจริงๆนั่นละ เราเกลียดแม่มากและเกลียดปาป๋าที่สุด
   ปัจจุบันเรามีครอบครัวคือยายของเรา(แม่ของแม่) ท่านรับเลี้ยงดูแลเรามาตั้งแต่เรา7ขวบและทำให้เราหลุดพ้นจากขุมนรกที่พ่อกับแม่เป็นคนก่อขิ้น
 สุดท้ายแล้วทุกๆคนก็มีจุดประสงค์อะไรบางอย่างด้วยกันทั้งนั่นละเพียงแต่ไม่พูดออกมาแค่นั่นเอง ผู้หญิงไทยที่ไปมีสามีฝรั่งทุกท่าน ท่านมีจุดประสงค์อะไรละ..

Eสาวรัสเซีย

ท่านคาดหวังสิ่งใดๆจากผู้อื่นหรือ? เหตุใดท่านจึงไม่หวังพึ่งตนเอง
  ท่านหวังว่าจะพึ่งพิงเขาโดยอ้างความล้มเหลวต่างๆ ท่านคาดหวังความสุขสบาย ท่านคาดหวังเงินทอง ท่านคาดหวังถึงชีวิตใหม่...
   เหตุใดท่านไม่หวังที่จะพึ่งพาตัวท่านเอง?
ขอเป็นกำลังใจให้แก่โสเภณีไทยหัวใจต่างชาติทุกคน

gungy
แค่นี้มันก็สุดยอดแล้ว
ถ้ารักกันจริงๆเรื่องอื่นก็ไม่ใช่ปัญหาละครับ
dib5501
S.W.A.T
สังคมจอมปลอมมมมม

แจ๊คกี้เฮี้ยง
รักเธอเสมอ
รักไม่มีพรมแดน รักไม่มีศาสนา

พล_
ผมว่ามันไม่ต่างอะไรกับผวกขายชาติน่ะคืองี้ที่ผมต้องเขียนไปอย่างนั้นก็เพราะว่าการที่หญิงไทยสักคนต้องการเป็นเมียฝรั่งนั้นหญิงคนนั้นไม่ได้หวังอะไรมากกว่าเงินเขา ของของเขา แล้วก็ได้รับน่ะแล้วก็ตามด้วยคำดูถูกจากผวกฝรั่งมันมันดูถูกจิง ๆน่ะคับ มันว่าผู้หญิงไทยไม่อยากได้อะไรนอกจากเงินส่วนฝรั่งมันไม่ต้องการอะไรนอกจาก sex ความจริงของสังคมคับ
triphop24277
ศึกภายนอกรบเร้า ภายในยังคงเศร้ามีแต่หนอน รือจะรอให้สิ้นชาติ???
ไม่รู้อ่ะ เมียฝรั่งถ้าดูดีๆก็ไม่ใช่แบบพวกเมียเช่าหรอก

แต่เท่าที่เห็นแถวๆบ้านผมในเชียงใหม่ ฝรั่งแก่ๆแถวบ้านผมมักจะได้ตัวดำๆดูไม่มีการศึกษา

ส่วนฝรั่งหนุ่มๆก็ได้ตัวดำๆดูไม่มีการศึกษาเหมือนกัน

เอ...หรือเขาจะชอบของดำหว่า

คนขาวยะกิ๋นลำ คนดำยะ....ม่วนมั้ง 5555+
SiamTiger
some good some bad...อยุ่รวมๆปนๆกัน แค่หนังหน้าไม่เหมือนกัน คนตั้งกรุทู้เข้าข่าย เหยียดผิว อย่าโกรธ นะถ้าพูดตรง..ผมไม่ได้ เข้าข้างฝรั่ง แต่เหนมาทุกประเภท โตมากับการท่องเที่ยว ฝรั่งที่ใจดีเหมือนซานต้าไปถึงแพรวา...สุดๆ
    หญิงไทยคบผัวฝรั่ง ถ้าเพราะเรื่องเงิน มันก้อไม่ต่างกับ เดกไทยที่มีเสี่ยเลี้ยงหรอก. ไม่ต่างๆ ประเด็นไม่ได้ อยุ่ที่เชื้อชาติแต่ อยุ่ที่มาตรฐาน ชีวิตที่เขาต้องการตะหาก.
     หญิงไทยคบผัวฝรั่ง ถ้าเพราะความรัก มันก้อไม่ต่างหรอก ถ้าผู้หญิงต้องการจะแสวงหาใครสักคนที่ดีกับเขา หลายคนที่ผมรุ้จัก มาทำงาน บารทั้งตั้งใจ และไม่่เตมใจ พอได้ผัวฝรั่งก้อเลิก...และหลายคนๆมักจะเคยผ่านเรื่องราวจากผัวไทย ที่เปนคนไม่ดีมาก่อน โดนซ้อม-ติดเหล้า-ไถตัง  ถามว่าคุณควรจะไปดูถูก หรือตัดสิน ความพอใจของเขาไม่ได้ว่า ทำไม?เขาถึงอยากได้ผัวฝรั่ง.... ให้เกรียติในการตัดสินใจของคนคนนั้น อย่าเอาไม้บบรทัดความคิดตัวเองไปวัดความคิดคนอื่น...ฝรั่งที่เลวๆ ทิ้งลูกครึ่งพูดไทยปร๋ิทิ้งไว้ก้อมีแต่วันนี้จะยังไม่พูด ที่อยากพูดแค่อยากให้มองใหม่...ว่าความชอบ-ความจำเป็น-ประสบการณ์ ที่แต่ละคนได้รับ-กดดัน มาไม่เหมือนกัน. ยกตัวอย่างง่ายๆ ถ้าคุณเคยมีเมียไทยไม่ว่ากี่คนเค้าห้อหลอกคุณให้เจบทุกครั้ง แล้ววันนุงมีเมียฝรั่งที่เขาจะจริงใจให้คุณตลอดไป และคุณก้อ รักเขา คุณจะเอาเขาทำเมียไหม หรือไม่เอาเพราะ มันไม่ใช่ คนไทย? ความดี ความชั่ว ของคน ไม่ได้ขึ้นอยุ่ที่ภายนอก และเชื้อชาติ แต่ อยุ่ภายใต้จิตใจ คนๆนั้นตะหาก ปล. มีควายตัวนุงในเรปข้างบน เอาพระพุธเจ้า มาเปรียบเทียบ นับประสาอะไร พระพุทธองค์ ยังมีกิเลสหวังนิพพาน. พูดด้วยความไม่รุ้นรกจะกินกบาล ที่เขาหวังนิพพาน เพราะหนีกิเลส นี่แหละเลยต้องดิ้นรนหาทุกวิถีทางแห่งการดับทุกข์ ถ้าไม่นับถือก้อย่าเอามาเขียนเล่น. ชอบพูดเหมือนคนฉลาดแต่ปราศจากปัญญา  
Boring
คุณอาจจะอยู่ผิดที่ผิดทางก็ได้นะคะ เลยได้เห็นอะไรแบบนั้น พัทยาก็น่าจะรู้อยุ่ว่าผู้หญิงที่เค้าทำงานแบบนี้ก็เยอะ เพราะถ้าเมียฝรั่งจริงๆ เค้าก็จะดูแลตัวเองนิดนึงค่ะ เค้าจะไม่พยายามแต่งจีสติงแบบที่คุณบอกเพื่อให้คนอื่นคิดว่าเค้าเป็นหญิงบริการค่ะ ที่รู้เพราะเราอยุ่พัทยาค่ะ แล้วเราก็ไม่ได้เป็นเมียฝรั่ง แต่เป็นแฟนฝรั่งเฉยๆ รักเค้าที่ใจไม่ใช่ที่เงินทองหรือความหล่อ (ถึงจะหล่อจริงๆก็เหอะ) แฟนเราก็เคยเจอกันในดิสโก้ค่ะแต่ไม่เคยคุยกันแล้วเค้าก็มาแอดเฟคบุคเป็นเพื่อน คุยกันแล้วก็มาหากัน ไม่ได้หวังเอาเงินเค้าค่ะ ไม่เคยขอ แล้วเค้าเทคแคร์ดีมาก ไม่ตบไม่ตี ถึงทะเลาะกันก็ไม่ทำร้ายร่างกายเราแบบผู้ชายไทย(บางคน) ค่ะ ที่เลือกมีแฟนฝรั่งก็เพราะเหตุนี้ค่ะ เพราะว่าแฟนคนไทยเมื่อ3ปีที่แล้ว ได้ทำร้ายร่างกาย ก็เลยไม่ค่อยได้คบค้าสมาคมกับหนุ่มไทยอีกเลยตอนนี้ นอกจากเืพื่อนๆ หรือคนรู้จัก นอกนั้นจะไม่คุยเลย คนเราก็เลือกคบคนค่ะ ถึงจะบอกว่า หนุ่มไทยนิสัยดีถ้าเค้าดีจริงเราก็ชอบค่ะ ก็ไม่ต่างอะไรคนเรามีดีเลว ถ้าบอกว่าฝรั่งคนนี้เลว เราก็เลือกที่จะไม่คบเหมือนกัน เพราะคนเหมือนกัน เพียงแค่คนละชาติคนละภาษา และเค้าจะชอบดำหรือขาว ก็เป็นสิทธิของเค้า (ทีพวกคุณยังชอบดูหนังxสาวญี่ปุ่นขาวๆหมวยๆเลย) และจะห้ามอะไรกะผุหยิงไทย ความชอบคนเราไม่เหมือนกัน ไม่งั้นเค้าก็มีผัวมีเมียหน้าตาเหมือนกันหมดแล้วสิค่ะ ไม่ต้องหาแฝดเลยหรอค่ะ???
ปล. เรากะแฟนแค่เคยเจอกัน2-3ครั้งแบบผ่านๆและก็ไม่เคยคุยกันด้วย เค้ากลับไปก็แอดเราในFBและคุยกัน จนมีความรู้สึกดีๆ และรักกันในที่สุดจนมาหากันอยุ่ด้วยกันโดยที่เราไม่ได้หวังอะไรจากเค้าเลย แต่เราก็มีผิวสีแทนนะแต่เราก็ไม่ได้คิดว่าเค้าชอบเราที่สีผิวหรอก 555 ,, อ้อเพิ่งรู้อย่างนึงนะคะ ที่เค้ารักเราเพราะเราขี้หึงค่ะ นั่นก็เป็นมาตรฐานของหญิงไทยอยุ่แล้ว และเค้าบอกว่าผู้หญิงบ้านเค้า (อีแหม่ม) จะไม่หึงแบบคนไทยค่ะ ถ้าเค้าไปคุยกะผู้หญิงคนอื่น อีแหม่มแกจะยืนมองเฉยๆ ไม่มีสิทธิพูดอะไร จะพูดได้ก็ต่อเมื่ออยู่กันสองคน บ่นงอนแบบหมีกินผึ้ง แต่อย่างเราไม่ได้ค่ะ ฆ่าได้หยามไม่ได้ ตบเลยค่ะ เค้าเลยกลัวและรักเราด้วย เหอๆ
ZIICMA
ไม่จัดฉาก ไม่เล่นละคร ไม่สร้างภาพ ไม่ชักแม่น้ำทั้ง 5 คือ ปิง วัง ยม น่าน และแม่น้ำเจ้าพระยา ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้แสตนอิน และไม่ใช้ตัวแสดงแทน

จริงๆ แล้วมันเป็นเรื่องของคนสองคนแค่นั้น สิ่งที่กำลังจะตัดสินเขา ก็คือสายตาของคุณเท่านั้น

สิ่งที่น่าแปลกกว่าก็ตรงที่ เขาไม่ได้ไปเบียดเบียนใคร แต่คนเราก็สามารถนำมาเป็นประเด็นที่แย่ๆ ได้
4Real
แถวๆ เตาปูน

ต้องดูเป็นเคสๆ ไปครับ

แต่ส่วนใหญ่ที่พบเจอและรู้จักเป้นการส่วนตัว หวังเงินทั้งนั้น

บางคนเขาอาจจะรักชอบพอกันจริงๆก็มีนะ แต่ไม่ค่อยเห็นน่ะ

โทษทีนะที่บอกจากความคิดตรงบางทีอาจจะไม่หู ใครก็ได้

ผมมองเป็นด้านลบนะ พวกที่มีผัวฝรั่งอะ ไม่ต้องไปว่า จขกท หรอก

เขาว่างมาก แต่คุณก็ว่างเหมือนกันนี่ มานั่งอ่านอยู่ได้ๆ
เสนอบทวิจารณ์กระทงด้วย Facebook
โปรดละเว้นการโพสข้อความหรือภาพอันผิดกฎหมาย หรือลบหลู่สถาบันหลักของชาติ ระบบจะบันทึก IP Address ของท่านตามกฎของกระทรวง​หากเราถูกดำเนินคดี ข้อมูลของท่านจะถูกส่งให้ตำรวจเพื่อดำเนินการต่อไป
ขอความกรุณาอย่างพึ่งโพสต์ กระทง/กระทู้/บทวิจารณ์ ที่เกี่ยวข้องกับการเมือง จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น ขอบคุณค่ะ