ไรท์แผ่นไม่ได้

เราไรท์แผ่นโปรแรกมNEROแล้วมันไม่เข้าอะ พอมันวิ่งได้1%แค่นั้นแหละก็เออเร่อเลย มันเป็นอะไรใครก็ได้บอกวิธีหน่อย หรือเราทำผิดอะไรหรือเปล่า มันเป็นทุกแผ่นเลย แล้วแผ่นก็เสียไปด้วย เซงๆ 

บทวิจารณ์: 7 คนอ่าน: 29,241
โดย: มิคังจัง
มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
บทวิจารณ์ของ @cloud
อริช_
เมื่อ มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ ไม่ต้องเอามาโชว์

ไฟล์ของคุณที่จะนำลงแผ่นเป้นไฟล์อะไรหรอค่ะ แล้วลงใส่ลงแผ่นอะไร CD / DVDหละ ถ้าจะลงCD แนะนำ ต้องเป็นไฟล์ xvid avi. ค่ะ หากเป็น DVD แนะนำ wmv , avi . mpeg4 ii . ค่ะ แล้วคุณ เขียนแผ่นใน Nero อะไร แนะนำง่ายๆมือใหม่ควรทำใน nero burning rom ค่ะ ง่ายที่สุด สงสัยอะไร ถามต่อนะค่ะ จะแวะเข้ามาอีกรอบ

ต้นอ้อ_
愛しています。....KOB
เช็คที่โปรแกรมก่อน ว่ามีปัญหาไหม๊ ลองไรค์ลงเครื่องก่อน ถ้าโปรแกรมไรค์ผ่าน ก็เป็นที่กระบวนการไรค์ลงแผ่น ถ้าไรท์ไม่ผ่านก็เป็นที่ไฟล์

แจ้งรายละเอียดให้ชัดหน่อยค่ะ เรื่องโปรแกรมที่คุณใช้ไรท์ นีโร เวอร์ อะไร
ไรท์ไฟล์ประเภทไหน
อารายฮะ
แด่อิสรภาพ
ไฟล์จากไหน จาก แชร์แลน ในเครื่อง หรือ cd/dvd อีกตัว

ปิดโปรแกรมหนักๆไปก่อน

ใช้ความเร็วในการเขียนต่ำๆ ถ้าเขียนแผ่นหนัง

ไฟล์บางไฟล์ก๊อบไม่ได้ หนังบางเรื่องก็ก๊อบไม่ได้ เช่น ชัดเตอร์ cd2 เป็นต้น

ปู่กูเกิลเป็นทางเลือกสุดท้าย
มิคังจัง

ก๊อบอีกแผ่นลงอีกแผ่นงับ ใช้ DVD งับ ไรท์ลงเครื่องได้งับ แต่พอเปลี่ยนอีกแผ่น มา

ไรท์ลงก็ไรท์ลงมิได้  ใช้nero 8 คับ ผมลองใช้หลายเวอร์ชั่นแล้วอะ 6กับ9 ก็ใช้มาละงับ

ลงสัยคงเป็นที่ตอนไรท์ลงแผ่นเปล่าแน่ๆเลยงับ  ไม่ว่าจะใช้ความเร็วต่ำหรือสูงแค่ไหนก็

เสียหมดเลยงับ แงๆๆๆ

มิคังจัง
ผมต้องทำไงๆๆๆ
อารายฮะ
แด่อิสรภาพ
ตามแบบผมนะ ผมจะก๊อบไฟล์จากแผ่นลงเครื่องก่อน หน้าเดสท๊อบก็ได้ ไม่นิยมลอกจากdvd1 ไป dvd2

ถ้าไฟล์หนังมาจากแผ่นdvd ก็ในโฟลเดอร์ video_ts เวลาไรท์ก็ต้องใช้neroเข้ารหัสเป็นไฟล์หนังในหัวข้อสร้างหนังdvdอะไรซักอย่างนี่แหละมีอันเดียว

ถ้าหนังจากแผ่นcd ก็คือไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ mpegav แล้วก็ทำเหมือนกันแต่เป็นcd

nero ver.ไหนก็คงเหมือนกัน
ถ้าไม่ได้ก็คงต้องดูที่ฮาร์ทแวร์แล้วหละ

หรือคนอื่นว่าอย่างไร - -
ต้นอ้อ_
愛しています。....KOB
แนะนำ โปรแกรม โคลน (ซีดี . ดีวีดี) ค่ะ ใม่งั้น ก็ โปรแกรม แอลกอฮอร์ค่ะ
อยากได้ หลังไมค์มา จิแนะวิธีให้

ปกติที่ อ้อใช้ในการไรท์แผ่นให้ลูกค้าโดยจากแผ่นสู่อีกแผ่น อ้อไม่ใช้ นีโรค่ะ

อ้อใช้ โคลน กะ แอลกอฮอลล์นี่ล่ะค่ะ
เสนอบทวิจารณ์กระทงด้วย Facebook
โปรดละเว้นการโพสข้อความหรือภาพอันผิดกฎหมาย หรือลบหลู่สถาบันหลักของชาติ ระบบจะบันทึก IP Address ของท่านตามกฎของกระทรวง​หากเราถูกดำเนินคดี ข้อมูลของท่านจะถูกส่งให้ตำรวจเพื่อดำเนินการต่อไป
ขอความกรุณาอย่างพึ่งโพสต์ กระทง/กระทู้/บทวิจารณ์ ที่เกี่ยวข้องกับการเมือง จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น ขอบคุณค่ะ