ใบขับขี่หมดอายุมา 1 ปีจะไปต่อยังไงนิ....

ลืมดู ใบขับบขี่ ตัวเองคับหมดอายุมา ปี นึงพอดีจะไปต่อยังไงเนียคับ ต่ออายุ หรือ ต้องสอบใหม่ เลยคับผู้รู้ช่วยที

บทวิจารณ์: 12 คนอ่าน: 26,137
โดย: โด่ง_ดุ๊ก_ดิ๊ก
มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
บทวิจารณ์ของ @cloud
Anto
เมื่อ มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
สบายๆ ชิลๆ
ที่ 1
นายขยะ
หนุกว่ะ
อยากรู้เหมือนกันครับว่าต้องสอบใหม่หรือป่าว เพราะใกล้จะหมดอายุแล้วเหมือนกันครับ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ 
Parcom
ขอเพียงรู้สึก..เชื่อใจในยามต้องห่าง
หมดอายุมาเป็นปีต้องสอบใหม่แล้วละครับ
puchiko
-- Hatsune Miku Project DIVA --
Anto ครับ อารมณ์ค้างมาจาก กระปุก หรือครับ -*-...

สอบใหม่ครับ... รู้สึกว่าเขาให้แค่ 60 วันมั้ง.. ผมใช้แบบตลอดชีวิต นี่ต้องรักษาสุดชีวิตเลย ไม่งั้นทำใหม่ ต้อง 5 ปีต่อที..
Anto
สบายๆ ชิลๆ

ตลอดชีพ ขอใหม่ก็ยังได้แบบตลอดชีพครับ  ไม่ต้องต่อ 5 ปีครั้งมั๊ง

โด่ง_ดุ๊ก_ดิ๊ก
you cant break the rule, if you don't know what they are.

ขอบคุรหลายเด้อคับ

จุด__ดูด__ส่ง
คิคิ
ครั้งแรกผมทำบัตรที่ยะลา ผมได้1ปี ต่อมาหาย  ไปทำอีก1ปีเป็นใบแทน  จากนั้นย้ายไปเชียงราย ได้5ปีเลย
หนมปังหน้าหมู
235
แบบตลอดชีพหาย เอาใบแจ้งความไปทำใหม่ก็ได้ตลอดชีพเหมือนเดิมค่ะ ถ้ามีสำเนาใบเดิมด้วยยิ่งดี จนท. จะค้นง่ายขึ้น
Anto
สบายๆ ชิลๆ
มึงไปมุดหัวอยู่ไหน 

แบบตลอดชีพ มันไม่มีมาเกือบ ๆ เจ็ดปีแล้วว่ะ
  ประมาณปี 52 มั๊ง!!
ยังมาโม้ต่อได้อีกนะ

อวดรู้  แต่ไม่รู้  กร๊ากๆๆ ขำว่ะ
Anto
สบายๆ ชิลๆ
เอิ๊กๆๆ
ขำว่ะ  มันต้องไปด้วยตัวเองว่ะ    ต่อให้กันไม่ได้  ไอ้ทึ่ม
MoNKHeLP
!!!!~*..อยู่เป็นไร่เลย์ l2aST@mAn..!~*>เพียบ..24..ชม.!!!<~^..บ่แม่นเสี่ยวมึงเด้อ..เตะปากแตกซะบ้อ?..^~>
ตลอดชีพเดี่ยวนี้ เค้าไม่มีแล้วนี แสดงว่าคุณ puchiko ..... เหอะๆๆๆ
Anto
สบายๆ ชิลๆ
ข้าราชการที่ไหนว่ะ  ซ่อมรถ

เดี๋ยวนี้เขาดูระบบแท่งแล้วว่ะ  ไอ้ทึ่ม
ระบบซี มันล้าหลังไปแล้ว
เสนอบทวิจารณ์กระทงด้วย Facebook
โปรดละเว้นการโพสข้อความหรือภาพอันผิดกฎหมาย หรือลบหลู่สถาบันหลักของชาติ ระบบจะบันทึก IP Address ของท่านตามกฎของกระทรวง​หากเราถูกดำเนินคดี ข้อมูลของท่านจะถูกส่งให้ตำรวจเพื่อดำเนินการต่อไป
ขอความกรุณาอย่างพึ่งโพสต์ กระทง/กระทู้/บทวิจารณ์ ที่เกี่ยวข้องกับการเมือง จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น ขอบคุณค่ะ