ขอสอบถาม คนใช้เนต TOT และ MAXNET หน่อยครับ

ตั้งแต่ ช่วงวันหยุดยาวที่ผ่านมา ผมรู้สึกได้ว่า เนต มัน ดาวๆ ลงอยู่บ่อยๆ เข้าเวบช้า เล่นเกม ก็แลค ผมไปเชคสปีด ก็ปกติ ของมัน เนต 1m วิ่ง 700-800 ตอนแรกผมเข้าใจว่า เป็นช่วงวันหยุด ผู้คนอาจจะใช้ งานเป็นจำนวนมาก แต่นี้ ก็ เลยวันหยุดมาแล้ว มันก็ยังเป้นอยู่เลยครับ ผมพยายาม  รีบูท โมเดม  มันก็ไม่หาย โทรไปคอลเซนเตอ ไม่ยอมรับสายครับ ผมไม่รู้จะทำยังไง ใครมีปัญหาแบบผม มาพูดคุยกันนะครับ

ขออีกอย่าง สำหรับคนใช้ maxnet
บ้านผมอยู่ย่าน ลาดพร้าว เมื่อก่อน ผมเคย ต้องการจะติดตั้ง แต่ ดูเหมือน ยังไม่มี เครือค่ายที่นี่ แต่เดี๋ยวนี้ ผมเห้น รถของmaxnet วิ่งอยู่เเถวบ้านผม คิดว่า คง จะมี คู่สายสัญญานแล้ว อยาก จะรู้ ว่าใช้ดีหรือป่าว ผมหมดความอดทนกับ TOT มานานเเล้ว ให้ 3m ต่างจังหวัด กับเขต ปริมณทล  ในกรุงเทพ เขตที่มีการเเข่งขันสูง ไม่ยอมเพิ่มให้ ผมก็เฝ้ารอมานานละนะ ด้วย ที่ใช้ tot มาแต่เเรกเลย เลย เหลือไว้ แต่ความซื่อสัตย์ ไม่อยากเปลี่ยน ใช้เบอมา นานมากกว่า 30 ปี ใช้ hispeed มาต้งเเต่แรก ที่ tot มีhispeed เลย ด้วยที่ผมไม่ยอมเปลี่ยนเป็นเจ้าอื่น ทั้งๆที่ตามหลังเค้าเสมอๆ เพระาผมมั่นใจ ว่า ยังไง ก็ตาม ตามเเต่งเเต่เนต 256 ไป 512 ตามไปเรื่อยๆ แล้วก็ตามทีหลังเค้า จนถึง 3m เนี่ย ไปให้ต่างจังหวัดใช้ มานานมากเเล้ว ผมก็รอๆ จนเค้า เริ่มจะมี 5m 8m แล้ว

ขอโทดษที่พูดมากไปหน่อย หงุดหงิดอะคับ 5555

ใครใช้ tot กับ maxnet เข้ามาให้ขอมูลหน่อยคับ ขอบคุณมาก

บทวิจารณ์: 10 คนอ่าน: 6,889
โดย: MR.Guncha
มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
บทวิจารณ์ของ @cloud
jibjuju
เมื่อ มากกว่า 4 ปีที่แล้ว
แดร็กแต่กิมจิกันเข้าไป ม่ายมีโปรตีนไปบำรุงสมองแล้วพวกเมิงเอ่ย
ถ้าคิดว่าของเดิมไม่ดีก็เปลี่ยนไปเถอะค่ะ ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับพื้นที่ค่ะบางพื้นที่ก็ดีบางพื้นที่ก็ไม่ดี แต่ถ้าบริการห่วยขนาดนี้เปลี่ยนก็ดีเหมือนกันค่ะ เพราะมันคงไม่เลวร้ายไปกว่านี้แน่นอน เรื่องแบบนี้บางทีก็แนะนำไม่ได้มากเพราะสำหรับบางคนใช้ก็ว่าดีแต่สำหรับบางคนก็ไม่ดีขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยค่ะ
Spiralz
Lovin' You

อยู่ลพบุรี จะใช้ทรู 8 mb  แท่งก็ปล่อยมาไม่ถึง6

ttก็เน่า

โก๋_เข้ม
หากชีวิตนี้ไม่สิ้น.. ก็ดิ้นกันไป..
ใช่ครับบ

เเล้วเเต่พื้นที่

1m วิ่ง 700-800

ก็ ปกติเเล้วครับบ

มันวิ่งไม่ถึงตามที่มันบอกครับผม

ขอให้โชคดีครับ..
joystick
เห็นต่าง ฆ่ากันเอง สิ้นชาติ

มีปัญหาก็เปลี่ยนไปใช้เจ้าอืน รับไม่ได้ก็อย่าเล่น

อย่าลืมว่าคุณเป็นคนไปขอใช้เอง คุณไม่ใช้เค้าก็ไม่เจ้งหรอก

FoUt
FHAC

อย่าไปใช้มันเลยครับ TOT เน็ตหลุด(โคตร)บ่อย แถมวิ่ง
ช้าอีก

มีวัน1  ปะติโถ้(คำอุทาน) เน็ต 3m มันวิ่ง 19k ลองคิดดู

watsapon
http://russiaarmyblog-by-kamelro.blogspot.com/ และhttp://video.mthai.com/player.php?id=13M1254559659M0
tt&t บ้านผมก็หลุดบ่อยนะ หลุดมาเป็นปีแล้วไม่หายซะที

เพราะอยู่ไกลจากสาย 2 กิโลเมตร -*-

ผมว่าทรูก็น่าจะโอเคที่สุดนะ .....
busoh_sensen
ภาษากายสอนใจภาษาไทยสอนเธอภาษาพ่อเธอเหรอสอนเธอหลายใจ
ของผมเหรอครับ แมกเน็ทครับ ภูเก็ต นะ เพื่อนใช้ ทีโอที ครับ หลุดบ่อย ถ้าเปรียบเป็นมอไว ก็เหมือน ฮอนด้า 100 ซีๆ เจอ พวก 1000 ซีๆ เกทับเลยครับ วิ่งฉิว ก่าเยอะ ของผม 3 เม๊ก วิ่ง จิงๆ กด ไป 2400 อัฟ อ่ะ ครับ แต่ จะ ไม่ถึง 2600 นะ
MR.Guncha
ควัน สันติ จงลอยไปให้ทั่วประเทศ ไทย
ถึงคุณจอยสติก ผมก็ไม้ได้เรียกร้องอะไรมากมาย ใช้ผมเป้นคนขอใช้เอง แต่เวลามีปัญหา ผมจะ ออกมาบ่น มาพูดไม่ได้เหรอ ผมเองก็ลูกค้าอะ

เรื่อง คอลเซนเตอร์ ผมรับรอง ว่า tot เค้าโอเค ตามเรื่องให้ ทันที รวดเร็ว

และที่ผมมาตั้งกระทู้เนี่ย เพ่อ จะถามคนอื่นๆ เป้นกันหรือไม่ ยังไง
pongsakon
ดีใจที่ถูกปฏิเสธ
ผมใช้เน็ตครั้งแรก (hispeed) ของ true ห่วยครับ ห่วยด้านการบริการ  เหมือนมันจ้างบริษัทอื่นมารับงานแทนตัวเองเพื่อลดต้นทุนจนขาดประสิทธิภาพ เจอปัญหามากๆเข้าก็เปลี่ยนมันเลยมาเป็น TOT ใช้มาปีกว่า ปัญหาเน็ตหลุดก็พอๆกับ true นั้นแหละแต่บริการดีกว่าถูกกว่า แต่ใจจริงเปลี่ยนเพราะอยากจะใช้ maxnetตั้งแต่ต้นแล้ว เข้าใจผิดนึกว่าต้องใช้สายของ tot แย่เลยตินนี้เพิ่งรู็เค้าใช้สาย maxnet แยกต่างหากรู้งี้ใช้ maxnetตั้งแต่แรกแล้ว

เพราะราคาถูกกว่ามาก

แต่เรื่องบริการผมยังไม่ได้ติดตั้งเลยวางเงินประักันไว้แล้ว

วานเพื่อนที่ใช้ maxnet มาแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
tairo
หากชีพท่านไร้ซึ่งความหวัง กายท่านนั้นจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ใช้ TOT คับ 2MB

แรงไม่หลุด

บางมด กทม

เสนอบทวิจารณ์กระทงด้วย Facebook
โปรดละเว้นการโพสข้อความหรือภาพอันผิดกฎหมาย หรือลบหลู่สถาบันหลักของชาติ ระบบจะบันทึก IP Address ของท่านตามกฎของกระทรวง​หากเราถูกดำเนินคดี ข้อมูลของท่านจะถูกส่งให้ตำรวจเพื่อดำเนินการต่อไป
ขอความกรุณาอย่างพึ่งโพสต์ กระทง/กระทู้/บทวิจารณ์ ที่เกี่ยวข้องกับการเมือง จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น ขอบคุณค่ะ