ใครมี เพลง เจ้าขุนทอง มั่งครับ คลิปก็ได้

ใครมีส่งให้ทีนะครับ อยากได้เป็นเสียงเรียกเข้าโทรศัพท์

ผมจะร้องให้ฟัง

อรุณเบิกฟ้านกกาโบยบิน ออกหากินร่างเริงแจ่มใส พวกเราเบิกบานรีบมาเร็วไว ยิ้มรับวันใหม่ยิ้มให้แก่กัน เพื่อนพ้องพร้อมหน้า พี่น้องพร้อมหมู่ ต่างมาดูรายการสุขสันต์

เจ้าขุนทองขับขานแล้วนั่น เจ้าขุนทองขับขานแล้วนั่น

เพื่อนผองมากัน ยินดีปรีดา บ้างร้อง บ้างร้อง บ้างเต้น บ้างเต้น ทั้งเล่น

ส่งภาษาขับขานเจรจาร่างเริงดกับเจ้าขุนทอง

ไม่รุ้ร้องถูกป่าวจำไม่ค่อยได้ครับ เคยดูครั้งแรกตอน 3-4 ขวบ ตอนนี้ 19 แล้ว คิดถึงจัง

ใครมีช่วยทีนะครับ

บทวิจารณ์: 3 คนอ่าน: 14,427
โดย: เกรี๋ยนเองครับ มากกว่า 6 ปีที่แล้ว
บทวิจารณ์ของ @cloud

เกรี๋ยนเองครับ เมื่อ มากกว่า 6 ปีที่แล้ว
ท่อนหลังร้องผิดครับ แก้ใหม่ๆ ช่างเล่น ส่งภาษา ขับขาน เจรจา เริงร่า กับขุนทอง เจ้าขุนทอง รีบมา รีบมา เจ้าขุนทอง เจื้อยแจ้วเจรจา พบกับเจ้าขุนทองที่ช่องเจ็ดนะครับ
นายขยะ
เมื่อ มากกว่า 6 ปีที่แล้ว
หนุกว่ะ
ชอบเพลงนี้เหมือนกัน
Final_Fantasy^0^
เมื่อ มากกว่า 6 ปีที่แล้ว
ไม่มีต้นไม้ก็ไม่มีน้ำเมื่อไม่มีน้ำก็ไม่มีชีวิต ร่วมใจกันปลูกป่าเพื่อพ่อหลวง เพื่อโลก เพื่อเราทุกคน
มะก่อนดูทุกเช้าเลย-..-ก่อนไปโรงเรียน
เสนอบทวิจารณ์กระทงด้วย Facebook
โปรดละเว้นการโพสข้อความหรือภาพอันผิดกฎหมาย หรือลบหลู่สถาบันหลักของชาติ ระบบจะบันทึก IP Address ของท่านตามกฎของกระทรวง​หากเราถูกดำเนินคดี ข้อมูลของท่านจะถูกส่งให้ตำรวจเพื่อดำเนินการต่อไป
ขอความกรุณาอย่างพึ่งโพสต์ กระทง/กระทู้/บทวิจารณ์ ที่เกี่ยวข้องกับการเมือง จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น ขอบคุณค่ะ